Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: share code create piano for android

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi haiha_16 Xem bài viết
    Có ai có code tạo piano ko? cho với
    Không có đâu bạn nhưng mình nghĩ đâu có khó gì đâu nếu bạn có biết chút về âm nhạc. Hãy thu các nốt nhạc rồi vẽ hình đồ họa hình đàn Piano trên giao diện, xử lý hiệu ứng khi click vào và bật âm thanh nút đó lên là xong ! Vấn đề khó nhất là thu thập các file âm thanh.

Thành Viên Mới Avatar của haiha_16
    Thanks bạn. Mình cũng nghĩ như bạn vậy, và vấn đề ở đây là làm sao thu được âm thanh để sau đó đưa vào xử lý. Trên piano thì có thể nhấn 1 lúc nhiều phím (multithreading). Mình viết ứng dụng cho android, ipad....

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Thanks bạn. Mình cũng nghĩ như bạn vậy, và vấn đề ở đây là làm sao thu được âm thanh để sau đó đưa vào xử lý. Trên piano thì có thể nhấn 1 lúc nhiều phím (multithreading). Mình viết ứng dụng cho android, ipad....
    Cái này thì bó tay vì mình không có am hiểu âm nhạc và chơi nhạc cụ này Bạn có thể đem đàn Piano vào phòng thu, rồi thu lại từ nốt nhạc, các multithreading luôn rồi ghép từ từ.

Thanks bạn nhiều...

Có ai có ví dụ về việc xử lý nhiều nút cùng 1 lúc trong android ko? Chỉ mình với (multithreading). Thanks

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Có ai có ví dụ về việc xử lý nhiều nút cùng 1 lúc trong android ko? Chỉ mình với (multithreading). Thanks
    Vấn đề này bạn có thể áp dụng Multitouch trên Android 2.x trở lên. Tham khảo: How to use Multi-touch in Android 2 | ZDNet

Thành Viên Mới Avatar của baotran
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Không có đâu bạn nhưng mình nghĩ đâu có khó gì đâu nếu bạn có biết chút về âm nhạc. Hãy thu các nốt nhạc rồi vẽ hình đồ họa hình đàn Piano trên giao diện, xử lý hiệu ứng khi click vào và bật âm thanh nút đó lên là xong ! Vấn đề khó nhất là thu thập các file âm thanh.
    Bạn ơi, bạn có thể hướng dẫn mình sử dụng nhiều âm thanh trong cùng một ứng dụng ko? với cái piano này mình sử dụng SoundPool nhưng đợi load âm thanh lên rất lâu.
    Giúp mình với nhé.

Đánh dấu