Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Nên sử dụng loại quảng cáo nào cho phù hợp

Thành Viên Mới Avatar của long.nguyen27

Nên sử dụng loại quảng cáo nào cho phù hợp

Xin chào mọi người,

Mình muốn hỏi về vấn đề quảng cáo cho app. App của mình là dạng lifestyle.
    Hiện tại mình đang dùng loại Interstitial của Admob. Chỉ hiện đúng 1 lần lúc chuyển từ trang loading sang.
    Một số người dùng họ report là chứa nội dung phản cảm (mình đã sử dụng tính năng chặn trên Admob nhưng có vẻ không ăn thua).
    Mình đang tính chuyển sang sử dụng banner để nội dung quảng cáo nó nhỏ hơn, người dùng họ ít để ý tới.
    Tuy nhiên, mình đang lưỡng lự vì mức thu nhập sẽ giảm xuống như thế nào.
    Mình mô tả rõ hơn chút để mọi người có thể tư vấn:
    - Mức thu nhập hiện tại: > 300$ / tháng
    - Người dùng active là: 5100
    - Một ngày, người dùng sẽ phải sử dụng app ít là 2 lần, mỗi lần cỡ 10-15 phút (Luôn là vậy).
    Ngoài ra thì mình có làm app bên iOS cũng tương tự như bên Android. Nếu đổi thì mình sẽ đổi luôn cả 2 cái. Người dùng bên iOS hiện tại khoảng 7000.
    Rất mong sự giúp đỡ của các bạn. Mình xin cám ơn.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi long.nguyen27 Xem bài viết
    Xin chào mọi người,

Mình muốn hỏi về vấn đề quảng cáo cho app. App của mình là dạng lifestyle.
    Hiện tại mình đang dùng loại Interstitial của Admob. Chỉ hiện đúng 1 lần lúc chuyển từ trang loading sang.
    Một số người dùng họ report là chứa nội dung phản cảm (mình đã sử dụng tính năng chặn trên Admob nhưng có vẻ không ăn thua).
    Mình đang tính chuyển sang sử dụng banner để nội dung quảng cáo nó nhỏ hơn, người dùng họ ít để ý tới.
    Tuy nhiên, mình đang lưỡng lự vì mức thu nhập sẽ giảm xuống như thế nào.
    Mình mô tả rõ hơn chút để mọi người có thể tư vấn:
    - Mức thu nhập hiện tại: > 300$ / tháng
    - Người dùng active là: 5100
    - Một ngày, người dùng sẽ phải sử dụng app ít là 2 lần, mỗi lần cỡ 10-15 phút (Luôn là vậy).
    Ngoài ra thì mình có làm app bên iOS cũng tương tự như bên Android. Nếu đổi thì mình sẽ đổi luôn cả 2 cái. Người dùng bên iOS hiện tại khoảng 7000.
    Rất mong sự giúp đỡ của các bạn. Mình xin cám ơn.
    Nếu app bạn không chứa nội dung phản cảm thì không lo nhé. Còn nếu app của bạn có chứa clip hay mấy cái hình ***y thì sớm hay muộn gì cũng ra đi.

Còn nếu nội dung quảng cáo có phản cảm thì đó là do Admob quản lý, không liên quan đến mình. Nếu muốn thì tích hợp thêm quảng cáo của Facebook.

Thành Viên Mới Avatar của long.nguyen27
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Nếu app bạn không chứa nội dung phản cảm thì không lo nhé. Còn nếu app của bạn có chứa clip hay mấy cái hình ***y thì sớm hay muộn gì cũng ra đi.

Còn nếu nội dung quảng cáo có phản cảm thì đó là do Admob quản lý, không liên quan đến mình. Nếu muốn thì tích hợp thêm quảng cáo của Facebook.
    App mình không chứ nội dung phản cảm. Phản cảm là do cái quảng cáo của admob ấy.
    Câu hỏi của mình là có nên bỏ Interstitial và thay bằng banner hay không. Mức thu nhập sẽ giảm như thế nào đối với mức sử dụng hiện tại.
    Cám ơn bạn nhiều.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum
    Quote Nguyên văn bởi long.nguyen27 Xem bài viết
    App mình không chứ nội dung phản cảm. Phản cảm là do cái quảng cáo của admob ấy.
    Câu hỏi của mình là có nên bỏ Interstitial và thay bằng banner hay không. Mức thu nhập sẽ giảm như thế nào đối với mức sử dụng hiện tại.
    Cám ơn bạn nhiều.
    300 usd/ tháng sẽ quay về mức 3-10 usd/tháng. Ăn mắm ngay

Thành Viên Chính Thức Avatar của somina
    Quote Nguyên văn bởi altum Xem bài viết
    300 usd/ tháng sẽ quay về mức 3-10 usd/tháng. Ăn mắm ngay
    Chính xác 100%.

Đánh dấu