Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Game bị xóa trên Google Play

Thành Viên Mới Avatar của hoangtunho2611

Game bị xóa trên Google Play

Chào mọi người,

Mình bị dính vào trường hợp này.
    Nhận email xóa 1 ứng dụng vì vi phạm: Violation of Usage of Android Advertising ID policy and section 4.8 of the Developer Distribution Agreement

Có rắc rối thêm là trong game nó cũng có vi phạm: Violation of deceptive ads policy.

Nên khi mình thêm link Provacy Policy vào Store listing -> Provacy policy và bên trong game. Và cũng sửa vi phạm "
    Violation of deceptive ads policy."
    Sau đó mình publish bản mới lên bản Alpha 2 lần thì đều bị từ chối vì vi phạm: "
    Violation of deceptive ads policy." Mac dù vi phạm này đã fix trong bản Alpha mới này, còn vi phạm nhận từ GP là trong bản Production đã bị xoá.

Bạn nào có kinh nghiệm về trường hợp này ko? chỉ dùm mình với.
    Cảm ơn!

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hoangtunho2611 Xem bài viết
    Chào mọi người,

Mình bị dính vào trường hợp này.
    Nhận email xóa 1 ứng dụng vì vi phạm: Violation of Usage of Android Advertising ID policy and section 4.8 of the Developer Distribution Agreement

Có rắc rối thêm là trong game nó cũng có vi phạm: Violation of deceptive ads policy.

Nên khi mình thêm link Provacy Policy vào Store listing -> Provacy policy và bên trong game. Và cũng sửa vi phạm "
    Violation of deceptive ads policy."
    Sau đó mình publish bản mới lên bản Alpha 2 lần thì đều bị từ chối vì vi phạm: "
    Violation of deceptive ads policy." Mac dù vi phạm này đã fix trong bản Alpha mới này, còn vi phạm nhận từ GP là trong bản Production đã bị xoá.

Bạn nào có kinh nghiệm về trường hợp này ko? chỉ dùm mình với.
    Cảm ơn!
    Bạn thật ra vẫn chưa sửa gì hết ạ. Lỗi của bạn là quảng cáo lừa đảo ạ. Tức là có thể nội dung quảng cáo không trung thực.

Bạn hãy thử Remove hết quảng cáo ra. Rồi up lên lại xem thế nào nhé.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Bạn thật ra vẫn chưa sửa gì hết ạ. Lỗi của bạn là quảng cáo lừa đảo ạ. Tức là có thể nội dung quảng cáo không trung thực.

Bạn hãy thử Remove hết quảng cáo ra. Rồi up lên lại xem thế nào nhé.
    Cảm ơn bác sieuload đã trả lời.
    Reject có chụp màn hình chỉ rõ chổ vi phạm và bản mới mình publish lên bản Alpha mình đã sửa nó rồi. Có thể bởi vì đã bị remove trên store nên giờ mình có publish bản Alpha hay Beta thì chắc cũng bị từ chối vì cái vi phạm đó.

Vì mình bị từ chối 2 lần với bản Apha nên hơi run, Có nên lên luôn bản Production ko bác?

Cảm ơn bác sieuload đã trả lời.
    Reject có chụp màn hình chỉ rõ chổ vi phạm và bản mới mình publish lên bản Alpha mình đã sửa nó rồi. Có thể bởi vì đã bị remove trên store nên giờ mình có publish bản Alpha hay Beta thì chắc cũng bị từ chối vì cái vi phạm đó.

Vì mình bị từ chối 2 lần với bản Apha nên hơi run, Có nên lên luôn bản Production ko bác?
    Bạn mới chỉ bị Reject. Tức làm lỗi chưa nặng cho khắc phục.

Tốt nhất nên email cho Google hỏi trước tại sau up bản khắc phục rồi mà không cho? Chớ up đi up lại thì có khi con AI của Google nổi điên lên ban luôn acc thì khổ.

Bạn mới chỉ bị Reject. Tức làm lỗi chưa nặng cho khắc phục.

Tốt nhất nên email cho Google hỏi trước tại sau up bản khắc phục rồi mà không cho? Chớ up đi up lại thì có khi con AI của Google nổi điên lên ban luôn acc thì khổ.
    Cảm ơn bác, cho mình hỏi thêm 1 câu nữa.
    Nếu có 1 app bị xóa vì vi phạm chính sách và yêu cầu sửa và update lại. Thì bác sẽ làm thế nào với kinh nghiệm của bác?
    Sửa lại app cho ko còn vi phạm và publish lại app lên bản Alpha, Beta hay Production.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của TSgame
    .........................

Cảm ơn bác, cho mình hỏi thêm 1 câu nữa.
    Nếu có 1 app bị xóa vì vi phạm chính sách và yêu cầu sửa và update lại. Thì bác sẽ làm thế nào với kinh nghiệm của bác?
    Sửa lại app cho ko còn vi phạm và publish lại app lên bản Alpha, Beta hay Production.
    Sửa rồi Push luôn bạn à. Mình không sử dụng tính năng Alpha với Beta.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum
    Mỗi sáng thức dậy, check xem còn em nào sống, còn em nào rụng, hoang mang quá.....

Quote Nguyên văn bởi altum Xem bài viết
    Mỗi sáng thức dậy, check xem còn em nào sống, còn em nào rụng, hoang mang quá.....
    Mình đã trải qua giai đoạn này nên rất đồng cảm.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum
    Mình đã trải qua giai đoạn này nên rất đồng cảm.
    Em làm từ ngày có Android, mà giờ mới thấy nó quét căng và liên tục như vậy. Nhẹ tí cũng soi

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu