Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Hiển thị quảng cáo nhiều

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum

Thành Viên Trụ Cột Avatar của TSgame
    1) User thấy phiền --> gỡ app --> doanh thu giảm.
    2) Show nhiều nhưng hiệu quả không cao, nhà quảng cáo không phân phát quảng cáo chất lượng nữa --> giảm doanh thu.
    Ví dụ : với 1 app Show 10 quảng cáo thì user click 5 và install 2. Với 1 app Show 20 mà user click 7 install 3 thì rõ ràng app 1 cho doanh thu về quảng cáo chất hơn, nên app 1 sẽ dc ưu tiên show những quảng cáo chất lượng đồng nghĩa giá sẽ cao hơn.

Quote Nguyên văn bởi TSgame Xem bài viết
    1) User thấy phiền --> gỡ app --> doanh thu giảm.
    2) Show nhiều nhưng hiệu quả không cao, nhà quảng cáo không phân phát quảng cáo chất lượng nữa --> giảm doanh thu.
    Ví dụ : với 1 app Show 10 quảng cáo thì user click 5 và install 2. Với 1 app Show 20 mà user click 7 install 3 thì rõ ràng app 1 cho doanh thu về quảng cáo chất hơn, nên app 1 sẽ dc ưu tiên show những quảng cáo chất lượng đồng nghĩa giá sẽ cao hơn.
    Cài đặt theo hướng dẫn Admob, onAdsClosed() mình start activity mới. Nhưng đôi khi Closed nó bị delay 1->2 s, làm close ads rồi mà activity cũ vẫn hiện.

Có bác nào bị vậy ko? cách nào xử lý giúp em với ạ

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quảng cáo nhiều thì nó cũng hiển đi hiển lại loại quảng cáo giống nhau. Người dùng thường lâu lâu mới click 1 lần khi thấy quảng cáo hiển thị phù hợp mà thôi. Nên tốt nhất nên thưa ra, để tránh người dùng vừa không click, vừa bực mình tháo app.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Quảng cáo nhiều thì nó cũng hiển đi hiển lại loại quảng cáo giống nhau. Người dùng thường lâu lâu mới click 1 lần khi thấy quảng cáo hiển thị phù hợp mà thôi. Nên tốt nhất nên thưa ra, để tránh người dùng vừa không click, vừa bực mình tháo app.
    Em để thưa thì Admob nó mail khuyên nên đặt thêm mà kiếm tiền, chả hiểu sao nữa.

Đánh dấu