Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: App bị Decompile và Recompile trên CHPlay

Thành Viên Mới Avatar của toto

App bị Decompile và Recompile trên CHPlay

Chào các bạn, tình hình là mình phát hiện game mình vừa bị 1 người khác Decompile và sau đó recompile rồi up lại trên CH Play. Tức 2 game hoàn toàn giống y xì nhau, họ chỉ thay đổi lại package và id admob sau đó up lên lại. Mình hỏi ở trường hợp này mình report cho google được không. Liệu google có yêu cầu bản quyền hay giấy tờ gì từ mình để chứng minh hay không?. Vì game là game mình làm có code có source đầy đủ tuy nhiên mình chưa đăng ký ở bất kỳ cơ quan nào cả.
    Với cho mình hỏi thêm là mình không hiểu nếu họ decompile/recompile game mình thì phần sign apk họ làm thế nào nhỉ?
    Cám ơn tất cả mọi người

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi toto; 22-06-18 lúc 06:44 AM

WTF
    WTF đang ẩn
    Thành Viên Trụ Cột Avatar của WTF
    Quote Nguyên văn bởi toto Xem bài viết
    Chào các bạn, tình hình là mình phát hiện game mình vừa bị 1 người khác Decompile và sau đó recompile rồi up lại trên CH Play. Tức 2 game hoàn toàn giống y xì nhau, họ chỉ thay đổi lại package và id admob sau đó up lên lại. Mình hỏi ở trường hợp này mình report cho google được không. Liệu google có yêu cầu bản quyền hay giấy tờ gì từ mình để chứng minh hay không?. Vì game là game mình làm có code có source đầy đủ tuy nhiên mình chưa đăng ký ở bất kỳ cơ quan nào cả.
    Với cho mình hỏi thêm là mình không hiểu nếu họ decompile/recompile game mình thì phần sign apk họ làm thế nào nhỉ?
    Cám ơn tất cả mọi người
    sign thì nó tạo cai sign-key mới rồi sign thôi chứ có gì đâu.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum
    Sign = command line thôi

Thành Viên Mới Avatar của toto
    Quote Nguyên văn bởi altum Xem bài viết
    Sign = command line thôi
    Cám ơn bạn

Đánh dấu