Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề: Violation of Inappropriate Ads policy

Thành Viên Mới Avatar của toto

Violation of Inappropriate Ads policy

Chào các bạn, mình update lại ứng dụng của mình và nhận dược mail google như sau. Mình đã set 'max_ad_content_rating" là "G" và cũng đã block toàn bộ sesitive categories trong admob mà vẫn bị reject. K biết có bạn nào đã gặp trường hợp giống mình chưa và cách xử lý như thế nào.
    Thanks for reaching out to the Google Play team.
    Thanks for submitting ABC(abc.abc.AAA) to Google Play. After review, your app has been rejected due to a policy violation. If you submitted an update, the previous version of your app is still available on Google Play.
    Issue: Violation of Inappropriate Ads policy
    The ads shown within your app must be appropriate for the intended audience of your app, even if the content by itself is otherwise compliant with our policies. For example, ads that show mature content or services cannot be served in apps that have a content rating for younger audiences.
    Action required: Make sure your ads are set appropriately for the intended audience of your app

1. Read through the Inappropriate Ads policy, Content Ratings page, and Help Center article for additional details.
    2. Take appropriate steps to ensure that your ads services and ad content filtering are set appropriately for the content rating of your app.
      • You may need to check with your ad service provider to make sure the advertising campaigns you selected will only show content consistent with your app’s intended audience.
      • If you use AdMob, please refer to the AdMob Help Center for more details on ad content filtering.

3. Sign in to your Play Console and submit the update to your app.

If you’ve reviewed the policy and feel our decision may have been in error, please reach out to our policy support team. One of my colleagues will get back to you within 2 business days.
    Thanks for your continued support of Google Play.
    Best,
    The Google Play Review Team

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Cái này chịu à bạn ơi. Xem lại tất cả loại quảng cáo của bạn. Tốt nhất đăng nhập vào Admob block hết danh mục quảng cáo nhạy cảm nữa.

Vì mình tích hợp Admob và set Content Ratings cho trả từ 3 tuổi trở lên xem vẫn thấy được cho qua bình thường.

Cám ơn bạn sieuload nhiều vì đã trả lời mình. mình cũng chỉ tích hợp admob và set content ratings cho trẻ 3 tuổi trở lên, sau nó báo là content ratings mình k đúng, phải làm lại. Trong game mình là hình anime, có hình cầm kiếm này nọ, và cũng có vài hình cô gái mặc đầm hơi ngắn xíu. Bản thấn mình thấy hoàn toàn bình thường và k gợi cảm gì cả, nhưng mình cũng làm content rating lại là có chọn là hơi bạo lực và hơi gợi cảm rồi nó lại báo mình như mail trên. Chắc cùng lắm mình cho thành app free hoàn toàn luôn, khỏi hiện quảng cáo nữa :D

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum
    Cần rate 7+ cho app của bạn.

Cái này chắc do thiếu đồng bộ dữ liệu phía GG. bạn nên kháng cáo.

Quote Nguyên văn bởi altum Xem bài viết
    Cần rate 7+ cho app của bạn.

Cái này chắc do thiếu đồng bộ dữ liệu phía GG. bạn nên kháng cáo.
    Làm sao để rate 7+ dc vậy bạn, tại mình trả lời tất cả câu hỏi của nó mà nó cứ chấm mình 3+

Quote Nguyên văn bởi toto Xem bài viết
    Làm sao để rate 7+ dc vậy bạn, tại mình trả lời tất cả câu hỏi của nó mà nó cứ chấm mình 3+
    bạo lực nhẹ nhàng, hoặc khiêu dâm, gợi dục nhẹ nhàng

cám ơn bạn, để mình thử xem sao, chỉ sợ cứ update mà reject hoài nó ban luôn account thì khổ

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Cái này chịu à bạn ơi. Xem lại tất cả loại quảng cáo của bạn. Tốt nhất đăng nhập vào Admob block hết danh mục quảng cáo nhạy cảm nữa.

Vì mình tích hợp Admob và set Content Ratings cho trả từ 3 tuổi trở lên xem vẫn thấy được cho qua bình thường.
    Mình đoán là Admob nó đã dựa vào content rating của app để điều phối Ads rồi.

Thành Viên Chính Thức Avatar của fogprince
    từ ngày 25/5/2018 EU nó thực hiện cái GDPR, mấy app lên đều bị dính cái này chắc gg nó siết chặt quảng cáo, bác nào biết giải quyết chỉ anh em với

Lần sửa cuối bởi fogprince; 29-05-18 lúc 04:35 PM

Quote Nguyên văn bởi fogprince Xem bài viết
    từ ngày 25/5/2018 EU nó thực hiện cái GDPR, mấy app lên đều bị dính cái này chắc gg nó siết chặt quảng cáo, bác nào biết giải quyết chỉ anh em với
    Bác up lên các app đó có tích hợp SDK consent ko?

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu