Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Hiển thị quảng cáo trong chế độ Kids Mode.

Thành Viên Mới Avatar của hoangtunho2611

Hiển thị quảng cáo trong chế độ Kids Mode.

Chào các bác,

Cho mình hỏi về vấn để show ads Admob trong chế độ Kids Mode.
    Game mình (3+) có 2 chế độ chơi (2 button) Normal và Kids Mode. Mình cho show ads Banner và Interstitial trong chế độ Kids Mode giống như chế độ Normal.
    Như vậy có vi phạm ko? và cách sửa nếu vi phạm.

P/S: Mình định sửa Kids Mode -> Easy Mode thì liệu có ổn ko?

Thanks các bác !

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của vvhuy
    Chế độ kids mode với normal trong game của bạn là do bạn định nghĩa thôi. Hiển thị quảng cáo như thế nào là do bạn miễn đúng rule của admob (banner thì không đè button này nọ, full thì không hiển thị đột ngột...màn hình A -> next buton -> quảng cáo full -> màn hình B....) .

Nếu bạn check vào phần "design for family" thì trong admod, mấy cái ID quảng cáo mà bạn sử dụng phải block mấy thằng quảng cáo không dành cho trẻ em (phần sensity gì đó, block hết).

Quote Nguyên văn bởi vvhuy Xem bài viết
    Chế độ kids mode với normal trong game của bạn là do bạn định nghĩa thôi. Hiển thị quảng cáo như thế nào là do bạn miễn đúng rule của admob (banner thì không đè button này nọ, full thì không hiển thị đột ngột...màn hình A -> next buton -> quảng cáo full -> màn hình B....) .

Nếu bạn check vào phần "design for family" thì trong admod, mấy cái ID quảng cáo mà bạn sử dụng phải block mấy thằng quảng cáo không dành cho trẻ em (phần sensity gì đó, block hết).
    Cảm ơn bạn đã trả lời mình.
    Mình đã thực hiện đúng Rule của Admob. Và mình ko check vào phần "design for family".

"Chế độ kids mode với normal trong game của bạn là do bạn định nghĩa thôi." Nhưng mà Kids Mode thì sẽ có trẻ em chơi và khi đó ads sẽ ko phù hợp với trẻ nữa. Mình lo lắng là cái này.

Ok theo ý bạn, mình đề nghị như sau: trong admod tạo thêm 1app_***_kids có 2 id banner với full => block sensity cho nó => trong game nếu kíds mode thì sử dụng 2 thằng này, còn normal thì sài 2 id cũ.

Quote Nguyên văn bởi vvhuy Xem bài viết
    Ok theo ý bạn, mình đề nghị như sau: trong admod tạo thêm 1app_***_kids có 2 id banner với full => block sensity cho nó => trong game nếu kíds mode thì sử dụng 2 thằng này, còn normal thì sài 2 id cũ.
    Thanks bạn,
    Làm như bạn nói trên thì chắc chắn sẽ đúng và ko thể vi phạm chính sách kid của admob. Nhưng nếu thế thì sẽ bị giảm nhiều doanh thu lắm luôn.
    Như mình nói trên đầu topic là đổi nút KIDS MODE -> EASY MODE thì vẫn dùng chung 2 cái ID cũ và ko có gì liên quan tới KID cả. Liệu như vậy có ổn ko?

- cơ bản là google nó chỉ check bạn show đúng rule hay k (cả game người lớn lẫn trẻ em), riêng nếu game bạn là dành cho trẻ em thì k được hiển thị mấy cái quảng cáo nhạy cảm (=> block sensity ads)

- game hiện tại của bạn không thuộc dạng dành cho trẻ em, nên có hiện thị quảng cáo nhạy cảm cũng không bị gì cả, cái kids mode chắc sẽ hiển thị quảng cáo nhạy cảm rồi tốt nhất chuyển text sang "easy mode", còn nếu k chuyển cũng k sao.

Đánh dấu