Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
Like Tree3Likes
  • 1 Post By fogprince
  • 1 Post By sieuload
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Giúp về vấn đề đăng ký account google developer

Thành Viên Mới Avatar của android_dev

Icon5 Giúp về vấn đề đăng ký account google developer

Em chào các anh!
    Mong các anh giải đáp cho em thắc mắc này với ạ!
    Do trước kia em làm ứng dụng, nhưng để cho nhanh, em đã mua account dev của một người trong Nam - người đó chuyên bán Account. Em ở miền Trung. Acc này em thấy có vẻ mới. Em về up ứng dụng của em lên được đến nay là 4 tháng, doanh thu hàng ngày rất khá. Ứng dụng do em tự sáng tạo mọi thứ và không vi phạm gì cả, không bị cảnh báo (vì app này từ gameplay đến nội dung hình ảnh là của riêng em cả), tài khoản admob vẫn tốt. Sáng hôm nay em nhận email thế này, acc dev em bị khóa, admob không vấn đề
    This is a notification that your Google Play Publisher account has been terminated.REASON FOR TERMINATION: Prior violations of the Developer Program Policies and Developer Distribution Agreement by this or associated accounts as outlined in previous emails sent to the registered email address(es) of the Publisher account(s).
    Google Play Publisher suspensions are associated with developers, and may span multiple account registrations and related Google services.
    You can visit the Developer Policy Center to better understand how we enforce Developer Program Policies. If you’ve reviewed the policy and feel this termination may have been in error, please reach out to our policy support team.
    Do not attempt to register a new developer account. We will not be restoring your account at this time.
    Em chỉ dùng tài khoản duy nhất này. Em đoán do người kia lập tài khoản trên cùng máy của họ bán cho người khác mà người này vi phạm nên những người vô tội như em bị dính luôn.
    Em đã dại! Các anh cho em hỏi, app em đang tốt, máy tính em cũng chưa từng dùng đăng ký acc dev, chỉ mua lại acc up cái app đó thôi. Giờ em làm visa, làm acc dev chính chủ của em và em up app đó lên lại có được không? Em dùng tài khoản admob hiện tại được không? Em có cần đăng ký acc trên máy khác, mạng khác không?
    Em cảm ơn các anh! Em đang rất buồn ạ. Mong các anh giải đáp giúp..

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của fogprince
    tốt nhất dùng visa mới chưa đăng ký lần nào, kiếm máy tính mới đăng ký và up game đó lên sau khi thay đổi hình ảnh, các thứ lại cho khác trước một chút cho chắc đừng dùng máy tính hiện tại đăng nhập vào acc đó. Cái này tính ra dùng máy tính cũ sau khi cài lại cũng được nhưng hên xui, bác gg lần ra lại mệt

android_dev likes this.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Làm acc chính chủ bạn nhé. App của bạn TK cũ đã dính blacklist luôn rồi. Giờ bạn phải đổi tên và đổi code hàng loạt app đã up lên acc cũ bị ban nhé.

android_dev likes this.

Thành Viên Mới Avatar của android_dev
    Cảm ơn hai anh đã trả lời cho em. Anh @sieuload ơi cho em hỏi là:
    1) Tài khoản admob của em không bị khóa liệu sắp đến có bị khóa vì app em bị xóa không anh? Em không bị vi phạm gì chính sách admob cả. Nếu không xóa acc admob thì lần sau em đặt cho app tiếp tục được không và Ngày 21 sắp đến em có được thanh toán doanh thu tháng 12 vừa rồi không ạ?
    2) Máy tính cũ của em chưa đăng ký acc dev lần nào. Em chỉ up app em lên thôi. Vậy giờ em dùng máy tính này đăng ký acc dev và up app như trước được không anh?
    Em cảm ơn ạ!

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi android_dev Xem bài viết
    Cảm ơn hai anh đã trả lời cho em. Anh @sieuload ơi cho em hỏi là:
    1) Tài khoản admob của em không bị khóa liệu sắp đến có bị khóa vì app em bị xóa không anh? Em không bị vi phạm gì chính sách admob cả. Nếu không xóa acc admob thì lần sau em đặt cho app tiếp tục được không và Ngày 21 sắp đến em có được thanh toán doanh thu tháng 12 vừa rồi không ạ?
    2) Máy tính cũ của em chưa đăng ký acc dev lần nào. Em chỉ up app em lên thôi. Vậy giờ em dùng máy tính này đăng ký acc dev và up app như trước được không anh?
    Em cảm ơn ạ!
    Tất cả các app đã bị ban theo acc thì sẽ sớm bị admob ban trong vòng khoản 7 đến 14 ngày. Nhưng acc Admob khả năng sẽ sống.

Máy tính thì không quan trọng với điều kiện chỉ đăng ký vài ba acc mà thôi.

android_dev likes this.

Đánh dấu