Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: Chính sách mới tháng 12/2017 của google play developer

Thành Viên Chính Thức Avatar của angerdy

Chính sách mới tháng 12/2017 của google play developer

Hôm bữa mình có nhận mail update chính sách mới của google play :

Mấy bác cho mình hỏi cái thứ 1 là cấm show ad ở màn hình lockscreen. Mình đang băn khoăn cái đó nên chưa update game. Game mình có show ads khi onpause game, tắt màn hình hay chuyển ứng dụng quay trở lại game, không biết như vậy là có vi phạm cái chính sách mới của nó không ? Cảm ơn mọi người.

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của nhattv18
    Quote Nguyên văn bởi angerdy Xem bài viết
    Hôm bữa mình có nhận mail update chính sách mới của google play :

Mấy bác cho mình hỏi cái thứ 1 là cấm show ad ở màn hình lockscreen. Mình đang băn khoăn cái đó nên chưa update game. Game mình có show ads khi onpause game, tắt màn hình hay chuyển ứng dụng quay trở lại game, không biết như vậy là có vi phạm cái chính sách mới của nó không ? Cảm ơn mọi người.
    Theo cá nhân mình hiểu thì ý nó là cấm quảng cáo ở màn hình khoá (màn hình mà vuốt để mở khoá ấy) chứ cái onpause của bạn không liên quan. Mình dùng startapp cũng để chế độ màn hình tắt xong quay lại app thì show quảng cáo full màn hình từ trước đến nay không sao cả. Giờ vẫn đang để

Thành Viên Chính Thức Avatar của angerdy
    Quote Nguyên văn bởi nhattv18 Xem bài viết
    Theo cá nhân mình hiểu thì ý nó là cấm quảng cáo ở màn hình khoá (màn hình mà vuốt để mở khoá ấy) chứ cái onpause của bạn không liên quan. Mình dùng startapp cũng để chế độ màn hình tắt xong quay lại app thì show quảng cáo full màn hình từ trước đến nay không sao cả. Giờ vẫn đang để
    Thanks bác nhé. Bây giờ mình đã hiểu !

Đánh dấu