Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Hỏi về một tài khoản adword có thể promote cho nhiều app khác account?

Thành Viên Mới Avatar của kenshinit

Hỏi về một tài khoản adword có thể promote cho nhiều app khác account?

Xin hỏi anh em về trường hợp của mình như sau:
    - Mình sử dụng 1 gmail chính, dùng thẻ visa của mình mua 1 acc dev và tạo acc admob, adsense, adword cùng gmail đó. Acc dev chính mình đã up 3 game lên google play, 3 game vẫn đang chạy ổn, acc adword mình dùng promote và admob, adsense rút tiền về.
    - Mình sử dụng tiếp 2 thẻ visa của bố mẹ tạo gmail và mua 2 acc dev (chỉ mua acc dev, ko tạo acc admob, adsense và adword).
    Vậy giờ mình muốn sử dụng acc admob của acc chính để tạo id admob cho từng game, sau đó up lên 2 tài khoản dev kia, và dùng acc adword chính để chạy quảng cáo cho từng game đó thì có được không?
    Tất nhiên 2 acc dev kia mình tạo ngoài tiệm net khác nhau.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi kenshinit Xem bài viết
    Xin hỏi anh em về trường hợp của mình như sau:
    - Mình sử dụng 1 gmail chính, dùng thẻ visa của mình mua 1 acc dev và tạo acc admob, adsense, adword cùng gmail đó. Acc dev chính mình đã up 3 game lên google play, 3 game vẫn đang chạy ổn, acc adword mình dùng promote và admob, adsense rút tiền về.
    - Mình sử dụng tiếp 2 thẻ visa của bố mẹ tạo gmail và mua 2 acc dev (chỉ mua acc dev, ko tạo acc admob, adsense và adword).
    Vậy giờ mình muốn sử dụng acc admob của acc chính để tạo id admob cho từng game, sau đó up lên 2 tài khoản dev kia, và dùng acc adword chính để chạy quảng cáo cho từng game đó thì có được không?
    Tất nhiên 2 acc dev kia mình tạo ngoài tiệm net khác nhau.
    Chào bạn, theo quy định của Google thì AdWord được phép multi acc. Gmail thì có giới hạn ở mức vừa phải.

Còn TK Dev, Adsense và Admob thì cấm tuyệt đối multi acc ạ.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Chào bạn, theo quy định của Google thì AdWord được phép multi acc. Gmail thì có giới hạn ở mức vừa phải.

Còn TK Dev, Adsense và Admob thì cấm tuyệt đối multi acc ạ.
    Cám ơn bác, vậy thì mình yên tâm chạy adword rồi, tuy nhiên còn về admob thì ý mình là mình sử dụng chung 1 tk admob để tạo id cho nhiều tk dev ấy
    Mình cũng đọc bài này và thấy bạn có trả lời rằng "Mình không thấy trường hơp Google cấm nhiều tài khoản Google Developer sử dụng cùng 1 tk Admob

Nguồn bài viết : Một tài khoản Admob, dùng chung cho nhiều (>2) tài khoản developer (GP, Apple)? "
    TK Dev thì mình tạo ở các tiệm net khác nhau nên không bị multi acc rồi, còn admob dùng chung là mình muốn tiền quy về 1 tk admob chung.
    Vậy Admob cấm multi acc với câu trả lời từ bài trên của bác thì nên hiểu như thế nào ạ?

Thành Viên Chính Thức Avatar của angerdy
    Quote Nguyên văn bởi kenshinit Xem bài viết
    Cám ơn bác, vậy thì mình yên tâm chạy adword rồi, tuy nhiên còn về admob thì ý mình là mình sử dụng chung 1 tk admob để tạo id cho nhiều tk dev ấy
    Mình cũng đọc bài này và thấy bạn có trả lời rằng "Mình không thấy trường hơp Google cấm nhiều tài khoản Google Developer sử dụng cùng 1 tk Admob

Nguồn bài viết : Một tài khoản Admob, dùng chung cho nhiều (>2) tài khoản developer (GP, Apple)? "
    TK Dev thì mình tạo ở các tiệm net khác nhau nên không bị multi acc rồi, còn admob dùng chung là mình muốn tiền quy về 1 tk admob chung.
    Vậy Admob cấm multi acc với câu trả lời từ bài trên của bác thì nên hiểu như thế nào ạ?
    Của bác sao rồi, mình cũng đang tính làm theo bác. Mà không biết có bị trảm không ? Chứ tạo nhiều acc admob quá rút tiền cũng phiền.

Thành Viên Chính Thức Avatar của fogprince
    mình vẫn dùng 1 admob cho nhiều tk dev account chẳng sao cả, 2 mảng đó của gg nó quản lý riêng . Thậm chí multi account dev nếu ko bị vi phạm cũng chẳng sao, gg nó coi mở nhiều acc dev cũng như 1 nếu 1 cái bị banned nó lần ra mấy cái liên quan banned hết 1 lượt

Quote Nguyên văn bởi angerdy Xem bài viết
    Của bác sao rồi, mình cũng đang tính làm theo bác. Mà không biết có bị trảm không ? Chứ tạo nhiều acc admob quá rút tiền cũng phiền.
    Gmail đã tạo admob chung với 1 acc dev, rồi xài acc admob đó chung cho các acc dev khác thì mình ko biết có sao ko. Còn mình tạo 1 acc admob riêng biệt ko xài tạo acc nào khác, rồi xài cho nhiều acc dev cũng gần 2 tháng rồi ko thấy bị gì, còn có bị trảm ko thì ko biết@@. Bác tạo nhiều admob vậy rồi lúc rút tiền cứ add chung 1 visa rút à. Nếu tính ra như vậy thì google nó thừa biết multi acc admob. Như bác siêu load nói multi acc admob cũng bị cấm mà ta.

Đánh dấu