Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề: Upload app

Thành Viên Chính Thức Avatar của thao.my

Upload app

Có bác nào upload ứng dụng và nhận được thông báo như thế này chưa, cách sửa như thế nào hả các bác ?
    thanks for submitting your app to google play. I reviewed, and had to reject it because your play store listing suggests your app may be primarily directed to children under the age of 13 as defined by COPPA. Apps that are primarily child-directed must opt-in to designed for families program. If you submitted an update, the previous version of your app is still live on google play
    Here's how you can submit your app for another review :
    1. Read through the primarily Child-Directed Declaration policy on our Developer Policy Center
    2. Sign in to your play console to confirm your child-Directed Declaration o the store presence > Pricing & distribution page.
    if your app is primarily child-directed:
    1. update your primarily child-directed declaration on the play console
    2. Opt-in to the designed for families program. You can find general information and answer to frequently asked questions about designed for families on the android developer sites.

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Mới Avatar của urom
    Nó đánh giá app bạn dành cho trẻ em nên bắt buộc phải đưa vào mục gia đình
    Rule này mới có chừng 1 tháng nay thôi

Thành Viên Mới Avatar của hungnl82
    Chào bạn. Mình đang bị gặp lỗi này không upload được ứng dụng lên được.

Có bạn nào có thể support mình được ko bạn. Mình sẵn sàng trả phí support.

Mình loay hoay mãi mà ko được. Cám ơn các bạn

Quote Nguyên văn bởi hungnl82 Xem bài viết
    Chào bạn. Mình đang bị gặp lỗi này không upload được ứng dụng lên được.

Có bạn nào có thể support mình được ko bạn. Mình sẵn sàng trả phí support.

Mình loay hoay mãi mà ko được. Cám ơn các bạn
    Mình up ok rồi,bạn check vào directed to children under the age of 13 as defined by COPPA.
    Tiếp theo làm theo hướng dẫn của google trên google play console và mail google gửi để app của bạn phù hợp với Designed for families.
    Lưu ý là nếu bạn muốn gắn quảng cáo thì phải set target children, nếu k app sẽ bị reject lần nữa.

Quote Nguyên văn bởi thao.my Xem bài viết
    Mình up ok rồi,bạn check vào directed to children under the age of 13 as defined by COPPA.
    Tiếp theo làm theo hướng dẫn của google trên google play console và mail google gửi để app của bạn phù hợp với Designed for families.
    Lưu ý là nếu bạn muốn gắn quảng cáo thì phải set target children, nếu k app sẽ bị reject lần nữa.
    Thực ra là không cần set target children vì admob tự động trả về quảng cáo dành cho trẻ em nếu app bạn dành cho gia đình(mà thường thì rất ít quảng cáo)

Quote Nguyên văn bởi urom Xem bài viết
    Thực ra là không cần set target children vì admob tự động trả về quảng cáo dành cho trẻ em nếu app bạn dành cho gia đình(mà thường thì rất ít quảng cáo)
    Lúc đầu mình k set target, khi up lên vẫn bị reject, vì quảng cáo trả về k dành cho trẻ e. Google mail thông báo yêu cầu làm như vậy thì mới ok. Đúng là khi set target children thì rất ít quảng cáo

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi thao.my Xem bài viết
    Lúc đầu mình k set target, khi up lên vẫn bị reject, vì quảng cáo trả về k dành cho trẻ e. Google mail thông báo yêu cầu làm như vậy thì mới ok. Đúng là khi set target children thì rất ít quảng cáo
    Nếu bạn đã set dành cho trẻ em thì quảng cáo trả về cũng phải phù hợp cho trẻ em nhé.

Thành Viên Mới Avatar của hungnl82

Mình đã up thành công

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Nếu bạn đã set dành cho trẻ em thì quảng cáo trả về cũng phải phù hợp cho trẻ em nhé.
    Cám ơn các bạn. Mình link tới cái policy url. Lúc đầu mình viết nó ngắn nên hình như nó từ chối.

Sau mình viết dài, + trông giống cái policy là nó approve ngay

Thành Viên Mới Avatar của duongvankhoat
    Quote Nguyên văn bởi hungnl82 Xem bài viết
    Cám ơn các bạn. Mình link tới cái policy url. Lúc đầu mình viết nó ngắn nên hình như nó từ chối.

Sau mình viết dài, + trông giống cái policy là nó approve ngay
    Bạn viết policy bằng tiếng việt hay tiếng anh vậy và set target children set ở đâu vậy admob hay develop console

Quote Nguyên văn bởi duongvankhoat Xem bài viết
    Bạn viết policy bằng tiếng việt hay tiếng anh vậy và set target children set ở đâu vậy admob hay develop console
    Trong code, bạn coi hướng dẫn của admob rất đầy đủ.
    Policy thì tiếng việt cũng chả sao cả.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu