Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15
Like Tree3Likes

Chủ đề: [ HỎI ] Vấn đề suppend tài khoản google play dev

Thành Viên Chính Thức Avatar của kaseru

[ HỎI ] Vấn đề suppend tài khoản google play dev

Các bác cho mình hỏi 2 câu hỏi nhờ các bác tư vấn.
    1. Đợt này mình bị gôgle play ban tài khoản quá, cứ làm cái mới up app thì bị baned luôn, có cái đc hơn 1 tuần, có cái gần đây nhất sống đc gần 2 tháng rồi cũng bị baned, mình dùng máy ảo, mạng thì dùng 3G có phải vì lý do đó mà google nó phát hiện ra không? hay do mấy app của mình giống với app trên tài khoản cũ (mặc dù mình sửa code khá nhiều)

3. Tài khoản gôgle chính của minhd đã bị baned trên google play, nhưng admob vẫn hoạt động, minh đăng ký tài khoản gôgle play khác mà ứng dụng mỡi vẫn dùng admob của tài khoản cũ thì có bị nó check multi account ko các bác.

Đợt này nó quet sạch của mình, muốn làm 1 cái tài khoản làm ăn tử tế mà cũng ko đc ( cứ thế này thì chết đói mất

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi kaseru Xem bài viết
    1. Đợt này mình bị gôgle play ban tài khoản quá, cứ làm cái mới up app thì bị baned luôn, có cái đc hơn 1 tuần, có cái gần đây nhất sống đc gần 2 tháng rồi cũng bị baned, mình dùng máy ảo, mạng thì dùng 3G có phải vì lý do đó mà google nó phát hiện ra không? hay do mấy app của mình giống với app trên tài khoản cũ (mặc dù mình sửa code khá nhiều)

3. Tài khoản gôgle chính của minhd đã bị baned trên google play, nhưng admob vẫn hoạt động, minh đăng ký tài khoản gôgle play khác mà ứng dụng mỡi vẫn dùng admob của tài khoản cũ thì có bị nó check multi account ko các bác.

Đợt này nó quet sạch của mình, muốn làm 1 cái tài khoản làm ăn tử tế mà cũng ko đc ( cứ thế này thì chết đói mất
    App đã bị ban thì Admob cũng sẽ ban theo luôn bạn à. Bạn vẫn có thể dùng chung 1 acc Admob.

Còn về bạn bị ban trên PlayStore thì trước hết là do app của bạn đã vi phạm chính sách hoặc vi phạm gì đó để bị khiếu nại. Hoặc bạn cứ đặt tên app trùng với app đã bị ban hay na ná thế. Mình cũng thấy bạn đã bị ban quá nhiều lần nên info của bạn đã black list rồi. Giờ hãy đi tìm cho mình 1 thân phận mới rồi tiếp tục cuộc chơi nhé.

kaseru likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    App đã bị ban thì Admob cũng sẽ ban theo luôn bạn à. Bạn vẫn có thể dùng chung 1 acc Admob.

Còn về bạn bị ban trên PlayStore thì trước hết là do app của bạn đã vi phạm chính sách hoặc vi phạm gì đó để bị khiếu nại. Hoặc bạn cứ đặt tên app trùng với app đã bị ban hay na ná thế. Mình cũng thấy bạn đã bị ban quá nhiều lần nên info của bạn đã black list rồi. Giờ hãy đi tìm cho mình 1 thân phận mới rồi tiếp tục cuộc chơi nhé.
    Vâng trước mình bị ban nhưng vẫn lách được. giờ thì ko lach nổi nữa, cứ ra cái mới là bị ban , nản quá bác ạ.
    Bác cho mình hỏi thêm 2 câu hỏi nữa:
    1. Google nó có check được multi acc khi đăng nhập trên cùng một máy (ví dụ như ổ cứng hay Mac ko), giờ mình đăng ký và up app ngoài quán net liệu có an toàn ko bác.
    2. Mình có 1 con server lưu trữ data, những app của mình đều lấy data thông qua từ đấy thông qua 1 domain. Giờ mình làm app mới vẫn lấy thông tin ở đấy. liệu google nó có check kỹ đến mức ddataa của app lấy từ đâu ko bác?

Thành Viên Trụ Cột Avatar của TSgame
    Vâng trước mình bị ban nhưng vẫn lách được. giờ thì ko lach nổi nữa, cứ ra cái mới là bị ban , nản quá bác ạ.
    1. Google nó có check được multi acc khi đăng nhập trên cùng một máy (ví dụ như ổ cứng hay Mac ko), giờ mình đăng ký và up app ngoài quán net liệu có an toàn ko bác.
    2. Mình có 1 con server lưu trữ data, những app của mình đều lấy data thông qua từ đấy thông qua 1 domain. Giờ mình làm app mới vẫn lấy thông tin ở đấy. liệu google nó có check kỹ đến mức ddataa của app lấy từ đâu ko bác?
    1) Goole chắc sẽ check được multi acc trên 1 máy, tuy nhiên nếu thật sự chưa có vấn đề gì nghiêm trọng thì có lẽ google không muốn để ý tới vì nó quá nhiều.(Nhưng sẽ để đó, khi họ nghi ngờ bạn có dấu hiệu vi phạm thì sẽ lấy ra xử luôn)
    2) Khi bạn up app lên, google sẽ review app của bạn bằng hệ thống tự động về Icon, name, title, screenshoot, permission, xem có vi phạm hay không, nếu không bạn sẽ pass và được đưa lên store, và chắc là hiếm lắm mới có người run app của bạn để review, và hầu như không(mình đã check rồi từ lúc up app đến lúc available lên store thì mình tracking thử và ko thấy app được run lần nào).
    3) Việc bạn bị ban liên tục có thể là do đối thủ của bạn report.

Lần sửa cuối bởi TSgame; 13-10-16 lúc 10:09 AM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Mua thêm nhiều domain mới để thay thế data nhé. Hệ thống Google check luôn cả vấn đề này đó.

kaseru likes this.

Thành Viên Mới Avatar của Lãng Khách
    Trước mình có đọc đâu một cái thuật toán để xác định xem từ những thông tin có sẵn ví dụ ip, location, mac, domain, screenshot... rồi từ những cái đó nó sẽ dùng thuật toán để tính ra xem những người đó có phải cùng một người không. Cái này mình lưu ý đến screenshot hiện tại thuật toán của google đã có thể nhận diện image đến 96% nên nếu bạn có để ảnh tuy có hơi khác thì có thể google cũng sẽ biết. Còn vấn đề tạo một tài khoản mới để làm ăn lương thiện mình nghĩ bạn lên hạn chế càng ít những thứ liên quan tới những account cũ thì sẽ đỡ bị phát hiện.

kaseru likes this.

Thanks các bác, lần này chắc phải cẩn thận hơn. Hix trước coi nhẹ vấn đề này quá giờ mới thấy nó khủng khiếp như thế nào. chắc cũng cạch mặt thằng admob luôn cho khỏi dính.

Thành Viên Chính Thức Avatar của Congthanhnguyen
    Cứ làm tài khoản mới xong up app lên ở một máy tính khác là khỏi lo

Thành Viên Mới Avatar của nus_3399

Mình cũng giống bạn, trước cũng nghĩ cứ tạo nhiều tài khoản rồi up app lên là ngon. Giờ vào blaklist muti account của nó rồi, cứ tạo acc lên được 1 thời gian kiểu gì cũng bị phát hiện.

Lần gần đây nhất cũng định làm ăn tử tế, mượn dc con thẻ visa của bạn rồi lấy con lap mới ra quán cafe up các kiểu.
    App lên ngon, chạy dc khoảng 6 tháng thì tự nhiên nó gửi mail về báo phát hiện mutil account mà méo hiểu sao nó phát hiện.
    Mình xài mới tất cả từ số dt, gmail, visa, mạng ... các kiểu nhưng vẫn xài account admob cũ và khi mình xài adword để chạy quảng cáo thì mình vẫn xài thẻ Visa cũ đã bị banned

Chả lẽ google check cả thẻ Visa bên adword, nếu thế thì nhục quá.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của altum
    Quote Nguyên văn bởi nus_3399 Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn, trước cũng nghĩ cứ tạo nhiều tài khoản rồi up app lên là ngon. Giờ vào blaklist muti account của nó rồi, cứ tạo acc lên được 1 thời gian kiểu gì cũng bị phát hiện.

Lần gần đây nhất cũng định làm ăn tử tế, mượn dc con thẻ visa của bạn rồi lấy con lap mới ra quán cafe up các kiểu.
    App lên ngon, chạy dc khoảng 6 tháng thì tự nhiên nó gửi mail về báo phát hiện mutil account mà méo hiểu sao nó phát hiện.
    Mình xài mới tất cả từ số dt, gmail, visa, mạng ... các kiểu nhưng vẫn xài account admob cũ và khi mình xài adword để chạy quảng cáo thì mình vẫn xài thẻ Visa cũ đã bị banned

Chả lẽ google check cả thẻ Visa bên adword, nếu thế thì nhục quá.
    Mình dùng nhiều account trên cùng 1 máy, 1 mạng mấy năm rồi ko thấy bị sao. Các bác nói vậy cũng thấy lo lo

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Tags for this Thread

Đánh dấu