Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
Like Tree2Likes
  • 1 Post By sieuload
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Một tài khoản Admob, dùng chung cho nhiều (>2) tài khoản developer (GP, Apple)?

Thành Viên Chính Thức Avatar của linhvu2014

Một tài khoản Admob, dùng chung cho nhiều (>2) tài khoản developer (GP, Apple)?

Chào bác Sieuload
    Bác cho em hỏi 2 trường hợp sau đây trường hợp nào đươc Google chấp nhận ạ:
    1/ Dùng chung một tài khoản admob cho một tài khoản Google Play Developer và Apple Developer (app trên GP và Apple Developer dùng một tài tài khoản Admob nhưng Admob ID khác nhau)
    2/ Như trường hợp (1), em dùng thêm 1 tài khoản Apple Developer nữa (2 Apple Dev + 1 Google Dev)

Cả 2 trương hợp đều là các app đều khác nhau hoàn toàn (ví dụ app về thời tiết, app về tin tức)

Admob của em hơn 1 năm rồi ạ.

Liệu 2 trường hợp này có vi phạm chính sách gì của Admob không ạ. Em tìm trên Admob không thấy qui định cho trường hợp này.

Cảm ơn những thông tin của bác.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi linhvu2014 Xem bài viết
    Chào bác Sieuload
    Bác cho em hỏi 2 trường hợp sau đây trường hợp nào đươc Google chấp nhận ạ:
    1/ Dùng chung một tài khoản admob cho một tài khoản Google Play Developer và Apple Developer (app trên GP và Apple Developer dùng một tài tài khoản Admob nhưng Admob ID khác nhau)
    2/ Như trường hợp (1), em dùng thêm 1 tài khoản Apple Developer nữa (2 Apple Dev + 1 Google Dev)

Cả 2 trương hợp đều là các app đều khác nhau hoàn toàn (ví dụ app về thời tiết, app về tin tức)

Admob của em hơn 1 năm rồi ạ.

Liệu 2 trường hợp này có vi phạm chính sách gì của Admob không ạ. Em tìm trên Admob không thấy qui định cho trường hợp này.

Cảm ơn những thông tin của bác.
    Mình không thấy trường hơp Google cấm nhiều tài khoản Google Developer sử dụng cùng 1 tk Admob.

tsxcd1991 likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Mình không thấy trường hơp Google cấm nhiều tài khoản Google Developer sử dụng cùng 1 tk Admob.
    Cảm ơn bác, nếu minh sử dụng tài khoản admob này cho cả bên Apple chắc cũng không vấn đề gì bác nhỉ. Em định dùng thêm 2 tai khoản apple dev, một cho game, một cho app, song song với tài khoản google dev.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi linhvu2014 Xem bài viết

Cảm ơn bác, nếu minh sử dụng tài khoản admob này cho cả bên Apple chắc cũng không vấn đề gì bác nhỉ. Em định dùng thêm 2 tai khoản apple dev, một cho game, một cho app, song song với tài khoản google dev.
    Apple hay Windows gì cũng ok hết nhé bạn. Admob không cấm điều này.

tsxcd1991 likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Apple hay Windows gì cũng ok hết nhé bạn. Admob không cấm điều này.
    Cảm ơn bác Sieuload nhiều nhé.

Thành Viên Chính Thức Avatar của angerdy
    Mình đang tính tạo thêm 1 acc Google play dev (lấy info và thẻ visa của ba mình) dùng chung với TK admob của mình. Liệu vậy có được không bác @SieuLoad (Hiện tại TK admob đó mình đang dùng cho 2 TK GG play của mình rồi).

Thành Viên Mới Avatar của fujima95
    T bị admob vô hiệu toàn bộ Qc( có thể bị tạm ngưng) nhưng tài khoản vẫn oki. T lập thêm 1 tk admob # và chèn Qc vào ứng dụng cũ trên gg play có dc k? Có dễ bị ban luôn tk admob mới kia k nhỉ

Thành Viên Chính Thức Avatar của doannam
    Quote Nguyên văn bởi fujima95 Xem bài viết
    T bị admob vô hiệu toàn bộ Qc( có thể bị tạm ngưng) nhưng tài khoản vẫn oki. T lập thêm 1 tk admob # và chèn Qc vào ứng dụng cũ trên gg play có dc k? Có dễ bị ban luôn tk admob mới kia k nhỉ
    Không được bạn. Bạn chỉnh lại quản cáo cho đúng rồi mail xin hội admod thôi, không được thì bạn ngâm cứu gắn mạng quản cáo khá. Chứ bác có đổi id quản cáo hay lập tài khoản mới nó vẫn bị vô hiệu thôi

Đánh dấu