Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By TSgame

Chủ đề: [ Ads Admob ] Xin giúp về việc active App quảng cáo Banner trong Admob

Thành Viên Mới Avatar của kienLMHT

Icon5 [ Ads Admob ] Xin giúp về việc active App quảng cáo Banner trong Admob

Chào các bạn , do mình còn quá mơ hồ về việc gắn quảng cáo admob trong ứng dụng. Mình có thắc mắc là :
    1. khi tạo được account admob rồi, và tạo một ứng dụng bất kì (ứng dụng đó sau này sẽ publish lên store ) .
    2. Vậy sau khi ứng dụng đã upload thành công lên CH play thì mình quay lại tài khoản admob thiết lập cho App ở mục (1) như thế nào để Admob công nhận là mình đã publish ứng dụng và quảng cáo hiển thị từ ứng dụng đó sẽ được tính thành tiền ( nếu click vào banner ) ? Điều nó có giống như thiết lập Startup ko các bạn ?
    - Mình bối rối về điều này, tìm hoài trong các tab của Admob ko thấy có mục active app trên play store.
    - Cảm ơn các bạn nhiều nha !!

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Trụ Cột Avatar của TSgame
    Bạn không cần phải đợi public mới chạy được app đâu. Khi ban đăng ký app với admob , bạn cung cấp tên packname của app bạn, rồi tạo loại quảng cáo banner hoặc Interial, với mỗi loại admob sẽ cho bạn 1 key, bạn chỉ cẩn lấy key này bỏ vào source app của bạn, nếu bạn cài đúng thì sẽ hiện quảng cáo ngay.
    Note : bạn nên add device test vào để tránh admob nói bạn tự sướng :D
    Good luck

Thành Viên Mới Avatar của kienLMHT
    Thiệt đơn giản vậy hả bạn ? @TSgame . Mình có đăng kí ID được 1 cái banner , nhưng cái Interstitial thì tạo ID đó như thế nào bạn nhỉ ? Mình có biết 2 cái ID này là hoàn toàn khác nhau nhưng chưa biết thêm cái thứ trong Admob.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của TSgame
    Interstitial thi tạo giống banner mà, chỉ là bạn chọn type là Interstitial thôi,còn lại giống nhau hết.

kienLMHT likes this.

Tags for this Thread

Đánh dấu