Trang 1/54 1231151 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 537
Like Tree73Likes

Chủ đề: Trao đổi Admob: Cách nhận tiền Western Union và Bank của Admob 2

Super Moderator Avatar của sieuload

Trao đổi Admob: Cách nhận tiền Western Union và Bank của Admob 2

Chào các bạn,

Admob 2 đã có đợt thanh toán đầu tiên rồi. Để tránh các bạn có điều chưa rỏ mình xin giải thích 1 số điểm sau đây nhé:

• Admob 2 thanh toán ngay trong tháng sau. Tức là thu nhập tháng 5 sẽ thanh toán vào cuối tháng 6. Khoản thời gian thanh toán khoản từ ngày 21 đến 23 tây (áp dụng cho Western Union).
    • Tới khi thanh toán thì Admob 2 mới chuyển email thông báo chớ không thông báo đầu tháng nữa nhé. Sau khi có thông báo qua email thì vài giờ sau đã có mã lĩnh tiền.
    • Truy cập vào phần lịch sử thanh toán của Admob 2. Nhấn vào dòng "Thanh toán tự động: Western Union. ***x. Trạng thái: Đã được phát hành" để lấy mã nhận tiền.

Bạn hãy ghi lại thông tin gồm: Mã chuyển tiền (MTCN), số tiền chính xác và đi ra Bank nào có bảng Western Union thì lao vào để lĩnh. Bạn vào điền thông tin của mình, mang theo CMND để lĩnh tiền.

Lưu ý: Người gửi thì ghi Google Asia Pacific Pte Ltd - Quốc gia: Singapore. Ghi sai thì ôm hận về nhà nhé!

================================================== ================

Trong khi Adsense sẽ chia nhỏ số tiền ra để gửi thì Google lại không làm thế với Admob 2 khi nhận qua Western Union (WU). Tại Việt Nam chúng ta, Google chỉ hỗ trợ trả qua WU đối với số tiền có giá trị dưới $5.000 USD. Nếu vượt mức này, bạn phải nhận qua tài khoản ngân hàng. Mình khuyên các bạn nếu lỡ mai mắn doanh thu trên $5.000 USD thì nên chọn nhận qua thẻ ATM Vietcombank cho nhanh lẹ (điền số tài khoản để nhận tiền). Thông thường số tiền lớn, Vietcombank sẽ cho nhân viên gọi điện lại để xác nhận bạn muốn nhận bằng VNĐ hay USD. Nếu bạn nhận bằng VNĐ thì họ sẽ tự đổi theo tỉ giá ngày hôm đó, rồi nạp vào thẻ ATM của bạn. Phí nhận VND khoản 2 USD nhé, mình chưa nhận bằng USD nên không rỏ phí là bao nhiêu?

Thông tin nhận tiền qua Vietcombank:
    Tên Ngân Hàng: BANK FOR FOREIGN TRADE OF VIETNAM
    Địa Chỉ: 198 Tran Quang Khai, Hanoi, Vietnam
    Swift code hoặc BIC: BFTVVNVX
    =======================================
    *Bổ sung khoản phí nếu nhận tiền qua Bank Vietcombank bằng USD nhận bằng TK VNĐ như sau:
    - Admob không trừ phí chuyển tiền nên họ báo chuyển bao nhiêu là về đến VN bấy nhiêu.
    - Vietcombank sẽ thu 0.05% số tiền, tối thiểu là 2 USD và tối đa là 150 USD. (Số tiền thu này sẽ bị trừ thêm 0.2% VAT). Ngoài ra còn bị trừ thêm 5 USD phí kiểm tra và rà soát gì đó.
    - Sau khi đã trừ các khoản phí trên thì nhân với tỉ giá mua chuyển khoản trên website VCB là ra số tiền mình sẽ nhận.

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 09-10-16 lúc 05:45 PM

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Mới có mã lĩnh tiền cách đây vài phút. Bank thì đóng cửa hết rồi. Chắc mai mới đi lĩnh được!

Thành Viên Chính Thức Avatar của hidden1611
    nhận mail từ chiều, giờ vào check lại thì cũng thấy mã code rồi, :D, chờ review đi lãnh tiền của các bác. :D

Quote Nguyên văn bởi hidden1611 Xem bài viết
    nhận mail từ chiều, giờ vào check lại thì cũng thấy mã code rồi, :D, chờ review đi lãnh tiền của các bác. :D
    Ghi lại thông tin, ra Bank có chử Western Union lĩnh đi bác! Mình đăng ký lĩnh trực tuyến của ACB nên lĩnh hồi chiều rồi!

Thành Viên Chính Thức Avatar của quangtvs
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Ghi lại thông tin, ra Bank có chử Western Union lĩnh đi bác! Mình đăng ký lĩnh trực tuyến của ACB nên lĩnh hồi chiều rồi!
    Bác cho em hỏi cách đăng ký lĩnh tiền trực tuyến của ACB như thế nào ạ? em đỡ phải ra ngân hàng.
    Thanks bác.

Quote Nguyên văn bởi quangtvs Xem bài viết
    Bác cho em hỏi cách đăng ký lĩnh tiền trực tuyến của ACB như thế nào ạ? em đỡ phải ra ngân hàng.
    Thanks bác.
    Hình như có VietinBank và ACB có lĩnh trực tuyến cái này. Nhưng lần đầu cũng phải ra Bank để mở tài khoản và đăng ký dịch vụ nhé!

kaseru and quangtvs like this.

Thành Viên Chính Thức Avatar của hidden1611
    vừa mới nhận Western Union về, cũng đơn giản, ra làm cái là được ngay. :D
    Cảm giác cầm luôn tiền $ có vẻ thích hơn.

Lần sửa cuối bởi hidden1611; 24-06-14 lúc 06:11 PM

Thành Viên Chính Thức Avatar của ittus
    Thanh toán qua tài khoản ngân hàng thì làm thế nào nhỉ? Mình dùng Vietcombank, thấy thông báo chuyển khoản cách đây 1 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được tiền.

Quote Nguyên văn bởi ittus Xem bài viết
    Thanh toán qua tài khoản ngân hàng thì làm thế nào nhỉ? Mình dùng Vietcombank, thấy thông báo chuyển khoản cách đây 1 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được tiền.
    Bạn chọn qua Bank thì rán chờ đến cuối tháng nhé. Khi bạn nhận email thông báo thì phải chờ thêm vài ngày nữa để chuyển tiền.

Thành Viên Chính Thức Avatar của ittus
    Tiền vừa về đến tk cách đây 5p, cảm ơn mod sieuload nhé :D

sieuload likes this.

Trang 1/54 1231151 ... CuốiCuối

Đánh dấu