Trang 4/56 ĐầuĐầu ... 234561454 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 553
Like Tree73Likes

Chủ đề: Trao đổi Admob: Cách nhận tiền Western Union và Bank của Admob 2

Thành Viên Mới Avatar của trungpd
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Khi mới đăng ký xong tài khoản thì đã cho phép chọn hình thức thanh toán qua western union, bank hay check rồi. Bạn nào nhấn vào mà không thấy gì hoặc thấy lỗi thì chuyển sang trình duyệt web khác mà check nhé: https://apps.admob.com/#account/payments:settings

Hoặc có thể bạn xui bị yêu cầu chứng thực mã PIN nên chưa cho chọn hình thức thanh toán!
    em thử firefox, safari, điện thoại vẫn hiện Hình thức thanh toán: không được chọn.
    của em khi vào https://apps.admob.com/#account/settings:pin thì nó báo: Địa chỉ của bạn đã được xác minh.
    mà cái số dư hiện tại vẫn 0$, thu nhập ước tính thì 20$ rồi. không biết cái này thế nào haizz

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi trungpd Xem bài viết

em thử firefox, safari, điện thoại vẫn hiện Hình thức thanh toán: không được chọn.
    của em khi vào https://apps.admob.com/#account/settings:pin thì nó báo: Địa chỉ của bạn đã được xác minh.
    mà cái số dư hiện tại vẫn 0$, thu nhập ước tính thì 20$ rồi. không biết cái này thế nào haizz
    Vậy chắc tài khoản của bạn đang bị gì đó chớ khi mình đăng ký xong là được tùy chọn hình thức thanh toán luôn. Email cho Google để hỏi thử nhé!

Thành Viên Chính Thức Avatar của tsxcd1991
    Beginning August 1st 2014, all updates and new apps uploaded to the Play Store must use the advertising ID (when available on a device) in lieu of any other device identifiers for any advertising purposes.
    Mấy bác cho e hỏi. Vậy nếu app e không update và không có upload gì hết thì ko cần phải đổi phải ko các bác! Vậy nếu e dùng cái SDK cũ của Admob với Startapp thì doanh thu quảng cáo vẫn bình thường phải ko các bác? Thanks!

Quote Nguyên văn bởi tsxcd1991 Xem bài viết
    Beginning August 1st 2014, all updates and new apps uploaded to the Play Store must use the advertising ID (when available on a device) in lieu of any other device identifiers for any advertising purposes.
    Mấy bác cho e hỏi. Vậy nếu app e không update và không có upload gì hết thì ko cần phải đổi phải ko các bác! Vậy nếu e dùng cái SDK cũ của Admob với Startapp thì doanh thu quảng cáo vẫn bình thường phải ko các bác? Thanks!
    Admob 1 ngừng hoạt động vào ngày 31/8 nhé. Phải nâng cấp lên Admob 2 và sử dụng bộ Google Play Service ngay nhé!

Thành Viên Chính Thức Avatar của tsxcd1991
    Admob 1 ngừng hoạt động vào ngày 31/8 nhé. Phải nâng cấp lên Admob 2 và sử dụng bộ Google Play Service ngay nhé!
    Ý e là Google Play thông báo không cho phép Update hoặc Publish những app mà không có advertising ID bắt đầu từ ngày 1/8. Vậy nếu e không hề update hoặc publish app mới thì mấy cái app cũ có cần phải đổi SDK hay không?
    Và nếu không đổi thì quảng cáo cũ có hiện lên và có thu nhập được hay không? Mong mấy bác trả lời giúp! Thanks

Quote Nguyên văn bởi tsxcd1991 Xem bài viết
    Ý e là Google Play thông báo không cho phép Update hoặc Publish những app mà không có advertising ID bắt đầu từ ngày 1/8. Vậy nếu e không hề update hoặc publish app mới thì mấy cái app cũ có cần phải đổi SDK hay không?
    Và nếu không đổi thì quảng cáo cũ có hiện lên và có thu nhập được hay không? Mong mấy bác trả lời giúp! Thanks
    Ngày 1/8, Admob 1 đã ngừng hoạt động rồi. Không lên Admob 2 xem như mất trắng!

Còn nếu bạn đã nâng cấp lên Admob 2 mà không muốn update app thì vẫn có thể sử dụng Admob SDK cũ. Doanh thu Admob 2 vẫn hiện bình thường nhưng có thể thấp hơn nhưng bạn đã update. Thường những quảng cáo nhiều tiền, những nhà quảng cáo thường ưu tiên cho hệ thống mới.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 01-07-14 lúc 03:28 PM
    tsxcd1991 likes this.

Thành Viên Mới Avatar của trungpd
    Vậy chắc tài khoản của bạn đang bị gì đó chớ khi mình đăng ký xong là được tùy chọn hình thức thanh toán luôn. Email cho Google để hỏi thử nhé!
    Tài khoản của em hiện đã cho phép chọn hình thức thanh toán :D. Bác cho em hỏi phát là: Bác đã nhận được tiền từ WU rồi thì phần Hồ sơ người nhận thanh toán -> Ngôn ngữ liên lạc thanh toán : Tiếng Anh (Hoa Kỳ) - ‪English (United States)‬ hay là Tiếng Việt.

p/s: của em là
    Tiếng Anh (Hoa Kỳ) - ‪English (United States)‬. Tại lúc đăng ký qua WU em ghi là A Nguyen Van nên thắc mắc cái ngôn ngữ thanh toán khi đạt ngưỡng 100$ rồi nó sẽ chọn cái này để giao dịch như:
    Tiếng Việt thì nó sẽ đổi thành: Nguyen Van A -> rút được
    Tiếng Anh thì nó thành: A Nguyen Van -> không rút được

Thanks bác.

Quote Nguyên văn bởi trungpd Xem bài viết
    Tài khoản của em hiện đã cho phép chọn hình thức thanh toán :D. Bác cho em hỏi phát là: Bác đã nhận được tiền từ WU rồi thì phần Hồ sơ người nhận thanh toán -> Ngôn ngữ liên lạc thanh toán là: Tiếng Anh (Hoa Kỳ) - ‪English (United States)‬ hay là Tiếng Việt.

p/s: của em là Tiếng Anh (Hoa Kỳ) - ‪English (United States)‬. Tại lúc đăng ký qua WU em ghi là A Nguyen Van nên thắc mắc cái ngôn ngữ thanh toán khi đạt ngưỡng 100$ rồi nó sẽ chọn cái này để giao dịch như:
    Tiếng Việt thì nó sẽ đổi thành: Nguyen Van A -> rút được
    Tiếng Anh thì nó thành: A Nguyen Van -> không rút được

Thanks bác.
    Ở Việt Nam thì chọn tiếng Việt cho dễ. Còn tên thì ghi đúng chuẩn Nguyen Van A.

Thành Viên Chính Thức Avatar của winkevin
    Ngày 1/8, Admob 1 đã ngừng hoạt động rồi. Không lên Admob 2 xem như mất trắng!

Còn nếu bạn đã nâng cấp lên Admob 2 mà không muốn update app thì vẫn có thể sử dụng Admob SDK cũ. Doanh thu Admob 2 vẫn hiện bình thường nhưng có thể thấp hơn nhưng bạn đã update. Thường những quảng cáo nhiều tiền, những nhà quảng cáo thường ưu tiên cho hệ thống mới.
    lib cũ là GoogleAdMobAdsSdk-6.4.1.jar. ko biết tải bản mới ở đâu a nhỉ?

Quote Nguyên văn bởi winkevin Xem bài viết
    lib cũ là GoogleAdMobAdsSdk-6.4.1.jar. ko biết tải bản mới ở đâu a nhỉ?
    Xem Tab 1, Google Play Service. Cái này tải bằng Android ADT.

Trang 4/56 ĐầuĐầu ... 234561454 ... CuốiCuối

Đánh dấu