Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 35
Like Tree5Likes

Chủ đề: Hỏi về vấn đề tự lick quoảng cáo Admob

Thành Viên Chính Thức Avatar của nguyenhaikhc

Icon9 Hỏi về vấn đề tự lick quoảng cáo Admob

Mình có một app mới add quoảng cáo của admob, mình có add deveice test của máy ảo, còn máy thật thì mình ko add. , mình có click ` số lần quảng cáo khi dùng máy thật. ko phải là spam nha, minh chỉ muốn test thôi. từ khi public đến giờ đã là 1 tuần mình clịck khoảng 5 lần. app của mình cũng có lượt click khá nhiều của người dùng, Vậy liệu tk admob của mình có bị cho vào danh sách spam không các bác , để còn biết đường tránh

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi nguyenhaikhc Xem bài viết
    Mình có một app mới add quoảng cáo của admob, mình có add deveice test của máy ảo, còn máy thật thì mình ko add. , mình có click ` số lần quảng cáo khi dùng máy thật. ko phải là spam nha, minh chỉ muốn test thôi. từ khi public đến giờ đã là 1 tuần mình clịck khoảng 5 lần. app của mình cũng có lượt click khá nhiều của người dùng, Vậy liệu tk admob của mình có bị cho vào danh sách spam không các bác , để còn biết đường tránh
    Tự click là sai quy định nên có khả năng lắm nhưng vài cái test chắc không sao. Còn tỉ lệ click người dùng CTR quá 2 thì phải xem lại.

nguyenhaikhc likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Tự click là sai quy định nên có khả năng lắm nhưng vài cái test chắc không sao. Còn tỉ lệ click người dùng CTR quá 2 thì phải xem lại.
    Game của mình tỷ lệ click khá cao, Xem trên report của nó một ngày trung bình khoảng 50 lượt click cơ. Đên giờ cũng đủ min pay paypal của nó rồi giờ mà bỏ đi tạo acc khác thì tiếc. còn để lại thì lo lắng :3, hồi đầu mình có kết hợp quoảng cáo của Startapp nữa. nhưng hôm qua đọc mấy bài của bác mình gỡ sạch. giờ chỉ để mỗi admob thôi. Hjx chỉ tại cái tội ngu và ko chịu đọc.Giờ chắc phải đợi 1 tháng sau mới có kết quả thôi bác nhỉ.

À mình còn một vấn đề nữa . là bọn admob nó chỉ check app của mình trên google play thôi à các bác, chẳng hạn như ở market khác mình thêm vài cái quoảng cáo khác vào thì có áo không các bác nhỉ :D

Thành Viên Chính Thức Avatar của hungnd1
    market khác sao nó check đc hả bác :D
    Không thì cứ như này nè bác. Ở GG play bác chỉ cùng admob, ở các market khác bác gỡ admob ra gắn cái khác tùm lum vô :D

Cứ tích hợp là check thôi. Không quan trọng kho nào nhé.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết

Bác sieuload ơi cho mình hỏi cái CTR mình xem trên report nó thường là 4 - 5%. thế này là toi hả bác (

Thành Viên Chính Thức Avatar của hungnd1
    Quote Nguyên văn bởi nguyenhaikhc Xem bài viết
    Bác sieuload ơi cho mình hỏi cái CTR mình xem trên report nó thường là 4 - 5%. thế này là toi hả bác (
    Như này dễ toi lắm nha bác :D

Bên em CTR = 4 là đã có mail warning rồi :D

nguyenhaikhc likes this.

Thành Viên Chính Thức Avatar của quangtvs
    Mình có một cái ứng dụng dành cho thị trường Mỹ, tỷ lệ CTR luôn rất cao 3-6%. Mình không tự Click, cũng chỉ đặt duy nhất là loại Banner, mà không đặt sai vị trí Banner gì cả, đúng theo tuân thủ của Admob. Không biết có việc gì không nữa.
    Các bác cho em ý kiến về vụ này với.

( Thế là xong ( đi toi mấy tháng này. ( giờ sửa lại ko biết nó có được nữa ko các bác

Quote Nguyên văn bởi quangtvs Xem bài viết
    Mình có một cái ứng dụng dành cho thị trường Mỹ, tỷ lệ CTR luôn rất cao 3-6%. Mình không tự Click, cũng chỉ đặt duy nhất là loại Banner, mà không đặt sai vị trí Banner gì cả, đúng theo tuân thủ của Admob. Không biết có việc gì không nữa.
    Các bác cho em ý kiến về vụ này với.
    Tỉ lệ tốt là dưới 2%.

Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu