Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13
Like Tree2Likes

Chủ đề: Tỷ lệ người cài ứng dụng và gỡ ứng dụng của bạn

Thành Viên Mới Avatar của congatobu

Tỷ lệ người cài ứng dụng và gỡ ứng dụng của bạn

Chào các bạn.
    Các bạn cho mình hỏi tỷ lệ tổng số người cái ứng dụng của bạn và tổng số người gỡ ứng dụng ra khỏi máy với.
    Hiện tại mình có 5 app. mỗi app có khoảng 20 lượt cài mới mỗi ngày và lượt gỡ ứng dụng cũng khoảng 8 mỗi ngày.
    vậy tỷ lệ gỡ ứng dụng của mình khoảng 40%.
    Tỷ lệ này có bình thường không, mình phải nâng cấp ứng dùng không.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi congatobu Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Các bạn cho mình hỏi tỷ lệ tổng số người cái ứng dụng của bạn và tổng số người gỡ ứng dụng ra khỏi máy với.
    Hiện tại mình có 5 app. mỗi app có khoảng 20 lượt cài mới mỗi ngày và lượt gỡ ứng dụng cũng khoảng 8 mỗi ngày.
    vậy tỷ lệ gỡ ứng dụng của mình khoảng 40%.
    Tỷ lệ này có bình thường không, mình phải nâng cấp ứng dùng không.
    Ứng dụng không phù hợp thì người dùng tháo bỏ thôi. Tỉ lệ càng cao thì ứng dụng sẽ được đánh giá là càng tê.

ytc
    ytc đang ẩn
    Thành Viên Chính Thức Avatar của ytc
    mình cũng đang thắc mắc vụ cài và gỡ ứng dụng, tỉ lệ này có ảnh hướng thế nào tới doanh thu admob không? hay chỉ cần tổng thời gian người dùng nhiều là được
    vì có nhiều loại app khác nhau: ví dụ mini game, người dùng down về chơi vài ngày, chơi xong rồi gỡ, hoặc chơi chán rồi gỡ, từ đó có thể cho thấy dù app có hay cỡ nào thì cũng cài thời gian rồi gỡ.
    còn có các app mà người dùng cài hoài như app xem tin tức, app mà người dùng phải dùng lặp đi lặp lại như xem lịch vạn niên, quản lý tài chính,... nếu app này mà có tỉ lệ gỡ cao thì là app chất lượng kém.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Ứng dụng không phù hợp thì người dùng sẽ tháo bỏ thôi. Ít người dùng sử dụng thì hiển nhiên là tiền quảng cáo cũng sẽ ít đi.

Còn những bạn lo lắng làm game không có mạng nên quảng cáo ít xuất hiện. Cái này không cần lo, cứ cấm người dùng nào không có mạng chơi là ok. Mõi lần chơi yêu cầu người dùng bật mạng lên là được.

Thành Viên Mới Avatar của congatobu
    Cảm ơn mọi người.
    Vấn đề này cũng khó có tiêu chuẩn chung
    Các app của mình hiện tại chưa thêm quản cáo vào. Có lẽ khi tỷ lệ người dùng gỡ app khoảng 40% thì mình nên xem xét lại app, có nên update chức năng.

hungnd1 likes this.

Quote Nguyên văn bởi congatobu Xem bài viết
    Cảm ơn mọi người.
    Vấn đề này cũng khó có tiêu chuẩn chung
    Các app của mình hiện tại chưa thêm quản cáo vào. Có lẽ khi tỷ lệ người dùng gỡ app khoảng 40% thì mình nên xem xét lại app, có nên update chức năng.
    Có nhiêu tính năng đem ra sài hết đi bạn à. Để dành làm chi.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của chitho87
    Tùy loại ứng dụng thôi. VD loại có chức năng hay cần dùng hàng ngày thì ít bị gỡ, còn như sách truyện chẳng hạn, đọc xong là nó cho...tèo luôn, tỉ lệ chỉ còn 1: 10, thậm chí 1:*** )

Thành Viên Chính Thức Avatar của quangtvs
    Các bác cho em hỏi, thường thì tỷ lệ số người dùng còn cài đặt app / tất cả người dùng đã cài đặt app thường là bao nhiêu %? Và số người thường xuyên sử dụng trên 1 ngày (cái này là theo kinh nghiệm nhá)
    Và cho em hỏi thêm, như kinh nghiệm của các bác, thì đối với mỗi 10k, 20k..50k hay 100k người dùng thì lượng request lên Admob là khoảng bao nhiêu k lượt/day ạ?
    Em hỏi chỗ nào ngu ngu, mong các bác bỏ qua ạ.
    Em cảm ơn các bác!

Quote Nguyên văn bởi quangtvs Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi, thường thì tỷ lệ số người dùng còn cài đặt app / tất cả người dùng đã cài đặt app thường là bao nhiêu %? Và số người thường xuyên sử dụng trên 1 ngày (cái này là theo kinh nghiệm nhá)
    Và cho em hỏi thêm, như kinh nghiệm của các bác, thì đối với mỗi 10k, 20k..50k hay 100k người dùng thì lượng request lên Admob là khoảng bao nhiêu k lượt/day ạ?
    Em hỏi chỗ nào ngu ngu, mong các bác bỏ qua ạ.
    Em cảm ơn các bác!
    Tùy vào chất lượng ứng dụng chớ không có ước chừng nhé bạn.

quangtvs likes this.

Thành Viên Mới Avatar của longvd89
    làm thế nào để biết số lượng người gỡ cài đặt app vậy mọi người

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu