Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
Like Tree2Likes
  • 1 Post By sieuload
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: nên dùng gì để thiết kế mấy cell và khung như thế này

Thành Viên Chính Thức Avatar của hohoanganh205

nên dùng gì để thiết kế mấy cell và khung như thế này

chào các bạn, mình bắt đầu làm đề tài về ứng dụng cho phép nhân viên quán (cafe ...) ghi thực đơn qua tablet tại bàn cho khách, mình có mẫu ứng dụng chạy trên window, nhưng nay muốn thiết kế mấy ô như thế này bằng các control trong android thì nên thiết kế làm sao, mong sự gợi ý của mọi người, mình có 3 mình, mỗi hình đều dùng control visual thiết kế nên rất dễ, nhưng android thì khác, khó mà đặt các control theo ý mình dc

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hohoanganh205 Xem bài viết
    chào các bạn, mình bắt đầu làm đề tài về ứng dụng cho phép nhân viên quán (cafe ...) ghi thực đơn qua tablet tại bàn cho khách, mình có mẫu ứng dụng chạy trên window, nhưng nay muốn thiết kế mấy ô như thế này bằng các control trong android thì nên thiết kế làm sao, mong sự gợi ý của mọi người, mình có 3 mình, mỗi hình đều dùng control visual thiết kế nên rất dễ, nhưng android thì khác, khó mà đặt các control theo ý mình dc
    Android lập trình cũng có các button thôi nhưng giao diện trên Windows màn hình rộng, còn Android màn hình bé xíu nên phải thiết kế lại từ đầu.

hohoanganh205 likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Android lập trình cũng có các button thôi nhưng giao diện trên Windows màn hình rộng, còn Android màn hình bé xíu nên phải thiết kế lại từ đầu.
    Hi, ý mình là vậy nè bạn, cái hình là ứng dụng của Window, tất nhiên mình sẽ bỏ bớt khi thiết kế trân android, nhưng làm sao thiết kế các cell để bỏ các button, textview vào, hình dưới mình cụ thể 3 group (3 khung màu đỏ), muốn đặt 3 group đó 3 nơi vậy thì dùng control thiết kế làm sao

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hohoanganh205 Xem bài viết
    Hi, ý mình là vậy nè bạn, cái hình là ứng dụng của Window, tất nhiên mình sẽ bỏ bớt khi thiết kế trân android, nhưng làm sao thiết kế các cell để bỏ các button, textview vào, hình dưới mình cụ thể 3 group (3 khung màu đỏ), muốn đặt 3 group đó 3 nơi vậy thì dùng control thiết kế làm sao
    Quá nhiều thông tin trên một màn hình nhỏ xíu bạn à. Mình có thể gợi ý là một Activity chính điều hướng và 3 Activity con cho 3 Group.

hohoanganh205 likes this.

mình tạm dùng table layout thiết kế, mình đặt 2 Linear Layout (là 2 khung chữ nhật đỏ hàng đầu tiên) vào 1 Table Row, nhưng làm sao cho Linear Layout 1 (khung chữ nhật đỏ đánh số 2) to ra theo ý muốn vậy dc, có thể set size cho nó theo ý ko, mong dc chỉ giúp.

Đánh dấu