Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
Like Tree3Likes
  • 1 Post By judoka
  • 1 Post By judoka
  • 1 Post By nguyenducthuan24

Chủ đề: nhờ góp ý cái đồ án adroid này

Thành Viên Chính Thức Avatar của hohoanganh205

nhờ góp ý cái đồ án adroid này

Đồ án học phần mình định làm vê android, thầy dướng dẫn gợi ý mình tìm hiểu đồ họa 3D chẳng hạn, rồi cái code demo là 1 khố hình vuông, dùng tay kéo nó xoay xoay là dc rồi, anh em thấy vậy có được ko, mong mọi người cho ý kiến về mức độ của đồ án này, thời gian làm chỉ tầm 3 tháng thôi, cám ơn anh em.

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Mới Avatar của judoka
    lập trinh 2D và 3D trong android k phải dễ "xơi" đâu bạn. Nếu đang trong giai đoạn tìm hiểu và viết demo thì viết cái gì nhẹ nhẹ thôi, xây dựng 1 cái máy tính bỏ túi trong android chẳng hạn

hohoanganh205 likes this.

Quote Nguyên văn bởi judoka Xem bài viết
    lập trinh 2D và 3D trong android k phải dễ "xơi" đâu bạn. Nếu đang trong giai đoạn tìm hiểu và viết demo thì viết cái gì nhẹ nhẹ thôi, xây dựng 1 cái máy tính bỏ túi trong android chẳng hạn

cám ơn bạn quan tâm góp ý, bạn có thể cho mình biết nó khó xơi chỗ nào ko ? còn nữa, demo nhỏ tầm cái máy tính bỏ túi thì 3D thế nào ạ ? còn ở đây mình demo cái hình vuông xoay xoay dc ko

bạn nên bỏ cái ý định 2D và 3D trong đầu ra đi, những người đã đi làm có kinh nghiệm vẫn rất khó nhai mãng này, bạn cứ demo thử 1 vài phép toán nhưng + - * / trong máy tính bỏ túi. Khi đã hiểu cách làm việc của android thì bạn có thể làm 1 chương trình quản lí, chương trình quản lí thì thiết thực và dễ nhai hơn đấy bạn à...

Quote Nguyên văn bởi judoka Xem bài viết
    bạn nên bỏ cái ý định 2D và 3D trong đầu ra đi, những người đã đi làm có kinh nghiệm vẫn rất khó nhai mãng này, bạn cứ demo thử 1 vài phép toán nhưng + - * / trong máy tính bỏ túi. Khi đã hiểu cách làm việc của android thì bạn có thể làm 1 chương trình quản lí, chương trình quản lí thì thiết thực và dễ nhai hơn đấy bạn à...
    Bạn nói câu bỏ ý định làm mình ngán quá, tại vì mới vô học kỳ và có tầm 3 tháng để làm thôi, rất ngắn, nếu thật sự khó nghiên cứu thì bạn có thể cho mình 1 hướng ko ? thành thật cám ơn bạn. Ko biết 3 tháng có đủ cho 1 ứng dụng nhỏ vừa ? Vì mình chỉ dòm ngó 3D kiếu như là lấy 1 demo nhỏ như xoay cái hình vuông thôi, search code nó down về nghiên cứu + lý thuyết, trình thuyết trình. Mong bạn cho ý kiến thêm

Thành Viên Mới Avatar của nguyenducthuan24
    Quote Nguyên văn bởi hohoanganh205 Xem bài viết
    Bạn nói câu bỏ ý định làm mình ngán quá, tại vì mới vô học kỳ và có tầm 3 tháng để làm thôi, rất ngắn, nếu thật sự khó nghiên cứu thì bạn có thể cho mình 1 hướng ko ? thành thật cám ơn bạn. Ko biết 3 tháng có đủ cho 1 ứng dụng nhỏ vừa ? Vì mình chỉ dòm ngó 3D kiếu như là lấy 1 demo nhỏ như xoay cái hình vuông thôi, search code nó down về nghiên cứu + lý thuyết, trình thuyết trình. Mong bạn cho ý kiến thêm
    việc 3 tháng có đủ làm ứng dụng của bạn hay không nó phụ thuộc vào nhiều thứ lắm bạn ak
    trong 3 tháng đấy bạn danh bao nhiêu thời gian cho android ?
    kiến thức java của bạn bây giờ như thế nào ?
    trong quá trình làm việc có ai hỗ trợ bạn không ?
    3D là 1 đề tài khó nhưng nếu làm việc được với nó thì sẽ là rất tuyệt vời đấy . khuyên bạn nên nhận đồ án này

Thành Viên Mới Avatar của longhoanggiang
    Cứ làm đi, sao mà phải xoắn.

Quote Nguyên văn bởi longhoanggiang Xem bài viết
    Cứ làm đi, sao mà phải xoắn.
    vấn đề ở đây k phải là xoắn hay k xoắn mà là với dân mới tìm hiểu android thì chỉ nên viết những thứ cơ bản nhất. Còn 3d là 1 vấn đề khá khó. Còn nếu bạn cương quyết muốn làm 3d thì bạn hãy tìm hiểu OpenGL

đang làm cái ứng dụng gọi menu cho nhà hàng,gặp khó khăn ở chỗ load data từ webservice của 1 host này lên thiết bị khác, ko phải localhost, làm sao sửa IP đây, mình đã tìm hiểu và làm nhiều cách vẫn chưa ra, webservice asp có địa chỉ localhost: localhost:62345/WebSite1/Service.asmx, còn địa chỉ trong emulator localhost là: 10.0.2.2:62345/WebSite1/Service.asmx, khi mình dùng tablet thật bên ngoài localhost thì ko load data dc dù đã đổi ip (cái dòng đỏ) ...

Đánh dấu