Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Làm một app đọc sách như thế nào?

Thành Viên Mới Avatar của ptphucbk

Làm một app đọc sách như thế nào?

Mình mới học Android, đang thử làm một app đọc một cuốn sách. Mình có một file doc là quyển sách, làm thế nào để app của mình đọc được nội dung trong đó và hiển thị ra màn hinh?
    Nếu không được thì có cách nào khác để làm app này không?

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi ptphucbk Xem bài viết
    Mình mới học Android, đang thử làm một app đọc một cuốn sách. Mình có một file doc là quyển sách, làm thế nào để app của mình đọc được nội dung trong đó và hiển thị ra màn hinh?
    Nếu không được thì có cách nào khác để làm app này không?
    Android chỉ hỗ trợ đọc file TXT mà thôi. Nếu bạn muốn đọc các file khác thì tự phát triển thư viện riêng thôi. Bạn có thể tham khảo phần Apache POI Package để đọc file Microsoft Word document.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Android chỉ hỗ trợ đọc file TXT mà thôi. Nếu bạn muốn đọc các file khác thì tự phát triển thư viện riêng thôi. Bạn có thể tham khảo phần Apache POI Package để đọc file Microsoft Word document.
    Cảm ơn bạn! Bạn cho mình hỏi làm thế nào để căn lề 2 bên khi in file TXT ra màn hình ?

Thành Viên Mới Avatar của vara
    Mình cũng đang làm 1 app đọc sách, app này chỉ đọc 1 quyển sách.
    Mình muốn hỏi là ngoài lưu nội dung sách trên file txt thì mình có thể lưu nội dung sách trong file XML được không?

Theo mình nếu file sách mà dài thì bạn nên lưu trong file txt, còn ngắn thì bạn vẫn có thể lưu trong file xml. Cụ thể là strings.xml

Đánh dấu