Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
Like Tree2Likes
  • 1 Post By Ben
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: CyanogenMod 7.1 chính thức phát hành và hỗ trợ thêm DROIDX, DROID2, Incredible 2...

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid

CyanogenMod 7.1 chính thức phát hành và hỗ trợ thêm DROIDX, DROID2, Incredible 2...

Thật nhanh khi mà nhóm CyanogenMod chỉ mới giới thiệu bản rom thử nghiệm Nightly CM 7.1 dành cho những chiếc điện thoại chạy hệ điều hành Android với phiên bản 2.3.7 mới nhất cùng nhiều tính năng mới cách đây vài ngày thì bản rom chính thức đã có mặt. Theo danh sách hiện có thì đã có hớn 20 thiết bị sẵn sàng nâng cấp bản rom này với việc có thêm những cái tên mới như DROIDX, DROID2, Incredible 2... Ngoài ra thì những phiên bản thử nghiệm cũng đã sẵn sàng cho một số thiết bị mới như Pyramid, Doubleshot, Shooter, HP Touchpad hay Optimus 3D.

Ngoài việc được xây dựng với phiên bản Android 2.3.7 mới nhất thì nhóm CM còn bổ sung thêm nhiều tính năng mới nhưng màng hình lock mới, đèn chú ý LED Softkey, hỗ trợ khả năng chụp ảnh màn hình... Nếu điện thoại của bạn hỗ trợ thì có thể tải bản rom tùy chỉnh phiên bản thử nghiệm này thông qua ứng dụng Rom Manager hay tải trực tiếp từ website của nhóm tại đây.

Tham khảo: CM Blog

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của thienglong
    Down về rồi cài sao vậy, bro nào rành thì chỉ mình với thanks.................

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi thienglong Xem bài viết
    Down về rồi cài sao vậy, bro nào rành thì chỉ mình với thanks.................
    Tùy máy bạn à. Nếu máy bạn chưa root thì chép vào thẻ nhớ microSD rồi vào Recovery mà up. Còn nếu máy đã root thì dùng ứng dụng Rom Manager cài Recovery rồi chọn nâng cấp file từ thể nhé là xong. Lưu ý, điện thoại phải hỗ trợ nhe chớ up bừa là chết máy rồi đừng khóc với mình.

thienglong likes this.

thanks, mình đang dùng moto............

cài dc rồi, nhnưg hình như thiếu mất icon market.......... làm sao để xử lý vậy bro

Super Moderator Avatar của sieuload
    cài dc rồi, nhnưg hình như thiếu mất icon market.......... làm sao để xử lý vậy bro
    Cài xong cái đó chỉ mới là hệ điều hành thôi. Khi khởi động lên thì máy sẽ yêu cầu cài thêm các ứng dụng của Google nhưng nếu bạn không để ý để cài bỏ qua thì mệt.

Do bạn không nó bạn sài điện thoại gì và giữ bí mật nên tự tìm đúng điện thoại của mình tại http://forum.cyanogenmod.com/ và tải về gói ứng dụng Google Apps vài cài vào tương tự như cài rom là xong ! Mõi điện thoại có gói ứng dụng riêng, cài bừa lỗi đó nhe bạn !

thienglong likes this.

ah mình dung moto droid,..............thank bros

Super Moderator Avatar của sieuload
    Droid có cả chục loại, bạn dùng Droid nào nữa !

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Nếu sài Droid 1 thì tải tại đây: CyanogenMod 7 for the Motorola Droid :: V7.1.0 (9 Oct 2011) - CyanogenMod Forum

Nhớ tải đầy đủ 2 bộ: gapps-gb-20110828 và New GTalk addon nhé bạn.

Nếu Droid khác thì chắc tự tìm do cái tội ém tên điện thoại !

Đánh dấu