Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Google giới thiệu Android Device Manager giúp quản lý và tìm thiết bị thất lạc

Super Moderator Avatar của sieuload

Google giới thiệu Android Device Manager giúp quản lý và tìm thiết bị thất lạc

Vào hôm nay, hãng Google đã giới thiệu dịch vụ Android Device Manager cho phép người dùng những thiết bị chạy hệ điều hành Android có thể quản lý và tìm lại thiết bị thất lạc của mình. Với dịch vụ này thì bạn có thể kích hoạt tính năng đổ chuông âm lượng tối đa trên thiết bị nếu không thể tìm ra trong phạm vi gần. Còn nếu bạn bỏ quên máy tại nhà người bạn, khách sạn, nhà hàng hay một nơi nào đó thì vị trí của thiết bị sẽ xuất hiện trên bản đồ để bạn nhớ và tìm ra một cách dễ dàng. Ngoài ra thì trong trường hợp không mai, bạn đã bị trộm chiếc smartphone hoặc tablet Android của mình thì có thể dùng ứng dụng này để xóa toàn bộ dữ liệu trên máy đề phòng kẻ gian có thể lấy được thông tin quan trọng của bạn. Tuy nhiên, người dùng cần phải chờ đến cuối tháng này mới có thể trải nghiệm dịch vụ này và chỉ có thể hoạt động trên máy cài Android 2.2 trở lên.

Tham khảo: Android