Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Tính năng Photo Sphere chó phép tải hình ảnh lên Google Maps và chia sẻ cho cả thế giới

Thành Viên Trụ Cột Avatar của superkidbt

Tính năng Photo Sphere cho phép tải hình ảnh lên Google Maps và chia sẻ cho cả thế giới

Cùng với việc giới thiệu phiên bản 4.2 của hệ điều hành Android, Google cũng mang đến cho người dùng một tính năng mới rất được mong đợi là Photo Sphere. Thêm vào sự đa dạng của chế độ Camera, Photo Sphere đem đến sự tươi mới trên khái niệm chụp ảnh toàn cảnh (panorama). Không giống như chế độ chụp toàn cảnh thông thường, Photo Sphere cho phép chụp các cảnh vật ở chế độ mở rộng xung quanh, cho phép bạn tận hưởng các hình ảnh phong cách Google Street View 360-độ. Điểm kinh ngạc của việc chụp ảnh qua Photo Sphere là bạn không cần phải xoay chân, xoay người để bắt được tầm nhìn mà thay vào đó, bạn có thể di chuyển máy ảnh điện thoại theo một hướng ngẫu nhiên để chụp những bức ảnh, và để cho các ứng dụng tích hợp bên trong máy ảnh tự động khâu tất cả các điểm lại với nhau trên một mặt cầu để tạo ảnh toàn cảnh 360 độ.

Sau khi chụp ảnh bằng thiết bị Android của mình người dùng có thể chọn để tải ảnh lên Google Maps để sử dụng trong ứng dụng Google Street View. Ứng dụng sẽ đánh dấu vị trí GPS của bức ảnh sau đó cho phép người khác xem trên Google Earth, Google+, thậm chí trên Google Search. Với tính năng này bạn bè của chúng ta sẽ không còn phải tìm hiểu xem những bức ảnh mà chúng ta chia sẻ được chụp ở đâu.

Video giới thiệu tính năng Photo Sphere và camera APK:
    <em>
    Tham khảo: droid-life