Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Google giới thiệu tìm kiếm siêu tốc Instant Search cho Desktop và Android

Super Moderator Avatar của sieuload

Google giới thiệu tìm kiếm siêu tốc Instant Search cho Desktop và Android

Có thể nói Google đang tiếng thêm 1 bức tiến bỏ xa các đối thủ của mình với tính năng tìm kiếm trực quan, siêu tốc mang tên Google Instant Search. Đây là 1 ý tưởng tuyệt vời cho việc tìm kiếm thông tin trên mạng, bạn chỉ việc gỏ từ khóa mình cần tìm, công cụ tìm kiếm của Google sẽ đưa ra các liệt kê kế quả tìm và gợi ý 1 cách trực quan trước mắt của bạn mà không cần phải nhấn nút Inter như trước đây.

Tuy nhiên, đến thời điểm này thì mới chỉ có trang web google quốc tế mới được áp dụng thêm tính năng này và nó cũng chưa làm việc với trình duyệt web Google Chrome. Trong khi đó, tính năng này mới chỉ áp dụng cho công cụ tìm kiếm trên desktop, di động thông minh sẽ có vào mùa thu năm nay.

Engadget cũng đưa ra những hình ảnh về công cụ này trên chiếc điện thoại Motorola Droid 2 sử dụng hệ điều hành Android 2.2 của Google. Điều này cho thấy sẽ Google sẽ sớm đưa thêm tính năng này lên công cụ tìm kiếm mobile của mình.

Google Instant Search mang lại :

• Trước khi có Google Instant thì người dùng thường phải nhanh nhất cũng phải mất đến 9 giây cho việc hoàn thành việc tình kiếm, trung bình nhiều người có thể cũng phải mất tư 30 đến 90 cho việc tìm kiếm.
    • Khi sử dụng Google Instant thì người dùng chỉ phải mất từ 2 đến 5 giây cho việc tìm kiếm.
    • Nếu tất cả người dùng trên toàn cầu điều sử dụng Google Instant thì thế giới sẽ tiết kiệm 3.5 tỷ giây cho 1 ngày (tương đương 11 giờ cho mõi 1 giây).
    • Google đã trang bị thêm 15 kỷ thuật mới vào Google Instant.

Tham khảo : Google & Phandroid & Engadget