Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Android Market nâng cấp lên phiên bản 3.1.3 hỗ trợ nút +1 và mã PIN bảo vệ

Moderator Avatar của androidviet

Android Market nâng cấp lên phiên bản 3.1.3 hỗ trợ nút +1 và mã PIN bảo vệ

Sau khi nâng cấp chính thức kho ứng dụng Android Market của mình lên phiên bản 3 với giao diện mới thì vào ngày hôm nay, Google đã bắt ngờ tung ra một bản nâng cấp mới 3.1.3 của ứng dụng này. Phiên bản nâng cấp này đã bổ sung thêm 1 vài tính năng mới như hỗ trợ nút +1, thiết lập mã pin để tránh người khác dùng điện thoại hay tablet của bạn mua những ứng dụng không mong muốn và những chỉnh sửa nhỏ khác.

Hiện tại phiên bản Android Market này đã bắt đầu chuyển đến những thiết bị hỗ trợ hoàn toàn tự động. Tuy nhiên, nếu bạn không muốn chờ đợi lâu thì có thể tải file cài đặt apk về và cài bình thường như những ứng dụng khác. Link tải: com.android.vending.3.1.3.apk

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của Android37
    admin ơi.giúp em với.em đag dùng droid x rom cook apex 2.0.market mặc định là bản 2.3.4.e đã cài các bản 3.0.26,3.0.27,3.1.3 này mà ko cài đc.h phải làm thế nào đây ạ.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi Android37 Xem bài viết
    admin ơi.giúp em với.em đag dùng droid x rom cook apex 2.0.market mặc định là bản 2.3.4.e đã cài các bản 3.0.26,3.0.27,3.1.3 này mà ko cài đc.h phải làm thế nào đây ạ.
    Chuyển về bản rom gốc rồi nâng cấp. Mình không rỏ máy bạn cài thế nào, chớ mình chỉ chép vào thẻ nhớ microSD rồi dùng Astro Manager update lên ầm ầm chớ có gặp gì đâu.

Máy e trc thì dùng liberty gb06.sau đó e flash lai file sbf về 2.2.1=>z4root=> bootstrap recovery=>sau đó updata lên 2.3.3 4.5.596=>droid2 bootstrap recovery>apex 2.0.sau đó e cài mãi mà ko đc.h ko biết làm sao

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Máy e trc thì dùng liberty gb06.sau đó e flash lai file sbf về 2.2.1=>z4root=> bootstrap recovery=>sau đó updata lên 2.3.3 4.5.596=>droid2 bootstrap recovery>apex 2.0.sau đó e cài mãi mà ko đc.h ko biết làm sao
    Bạn nên xem lại cách cài đặt vì thường ứng dụng Android Market không liên quan gì đến bản rom cả. Nhớ là trước khi cài bật "Unknown Sources" trong phần Settings/ Application lên là được.

Trong máy e hiện giờ e cài hơn 120 app.e chưa hiểu ở chỗ lúc e sài rom liberty gb thì cài ngon.mà rom apex 2.0 này thì ko cài đc.ko hiểu nưã.đã làm đủ cách.hay là flash fbf về 2.2 sau đó cài 2.3.3 4.5.596 sau đó cài market bản mới rùi up lên apex nhỉ.bro nói up về rom gốc rùi cài?cái này e chưa thử.
    công nhận rom cook cho droid x chạy mượt.nhanh.nhưg hay gặp 1 vài lỗi quá

Trong máy e hiện giờ e cài hơn 120 app.e chưa hiểu ở chỗ lúc e sài rom liberty gb thì cài ngon.mà rom apex 2.0 này thì ko cài đc.ko hiểu nưã.đã làm đủ cách.hay là flash fbf về 2.2 sau đó cài 2.3.3 4.5.596 sau đó cài market bản mới rùi up lên apex nhỉ.bro nói up về rom gốc rùi cài?cái này e chưa thử.
    công nhận rom cook cho droid x chạy mượt.nhanh.nhưg hay gặp 1 vài lỗi quá
    Tải file APK về đổi tên thành Vending.apk rồi dùng ứng dụng Root Explorer để chép đè vào thư mục /system/app, rồi sau đó khởi động lại máy. Lưu ý, đề phòng lỗi nhớ sao lưu lại phải Vending.apk gốc của máy trước khi chép đè lên nhé.

Bro ơi?e xóa mất cái google sevicer acoubt rùi.h ko có file apk để add tk gmail.bro giúp e với

Lần sửa cuối bởi Android37; 05-09-11 lúc 11:15 PM

Bro ơi?e xóa mất cái google sevicer acoubt rùi.h ko có file apk để add tk gmail.bro giúp e với
    Ai biểu xóa cái Google Server chi là còn la gì nữa. Cài lại hệ điều hành đi bạn.

Google Server giúp quản lý tài khoản Google để tất cả các ứng dụng khác của Google lấy thông tin từ nó để làm việc như Android Market, Google Voice, Gmail... Bạn xóa nó đi coi như cắt đường sống của Google rồi thì sau mà các ứng dụng của họ có thể làm việc.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 05-09-11 lúc 11:43 PM

Thấy nó chạy tốn ram e ngưá mắt xoá lun.ai ngờ reset lại máy mất lun.bro cho e xin file apk là đc.e dùng root explorer copy vào là đc mà.cần gì phải cài lại rom chứ?

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu