Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Giúp đỡ về ứng dụng Plex trên máy tính bản Android 3

phunghoang22
    Guest Avatar của phunghoang22

Giúp đỡ về ứng dụng Plex trên máy tính bản Android 3

Mình có đọc một bài trên gamek.vn về app plex này và đã cài thử nhưng trên tablet xoom của em nó không nhận ra server của comp nên mấy bác nào đã xài app này rồi thì xin hướng dẫn cho em với! Em xin cám ơn!

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi vietdroid; 10-07-11 lúc 10:12 PM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Plex là ứng dụng cho phép bạn chia sẽ video từ máy tính Android, iOS, Windows , Mac OS, TV ... Tất nhiên ứng dụng hỗ trợ cho chiếc tablet Motorola Xoom của bạn. Việc cần làm là bạn phải làm đúng hướng dẫn cách cài đặt tại website của hãng và tốt nhất phải mua bản quyền trên Android Market để có phiên bản mới nhất và không bị lock khi truy cập !

Cài Plex Media Server trên máy tính, sau đó setup cho tablet Xoom... http://www.plexapp.com

phunghoang22
    em đã mua bản quyền đấy chứ đâu có free để don. em đã cài trên comp tốt rồi nhưng khi cài trên xoom thì không biết cài làm sao để nó nhận ra sever trên comp nữa. nó không tự động nhận. Các bác xin hướng dẫn cách cài tren tablet. Em xin cám ơn rất nhièu vì không thui bỏ phí cả 100 ngàn.

Quote Nguyên văn bởi phunghoang22 Xem bài viết
    em đã mua bản quyền đấy chứ đâu có free để don. em đã cài trên comp tốt rồi nhưng khi cài trên xoom thì không biết cài làm sao để nó nhận ra sever trên comp nữa. nó không tự động nhận. Các bác xin hướng dẫn cách cài tren tablet. Em xin cám ơn rất nhièu vì không thui bỏ phí cả 100 ngàn.
    Setup như hướng dẫn trên website nè bạn ! Xem phim trên máy tính bằng... điện thoại - Thủ thuật

2 máy sử dụng cùng 1 mạng Wifi. Setup cho máy tính trước, sau đó setup cho Xoom là xong.

Mà mình không biết sài các này chi cho mệt vậy trời, cứ chép file vào Xoom mà xem cho đở tốn điện phải tốt hơn không ?

=============================================
    Sau 5 phút cài ứng dụng trên Windows và setup theo đúng hướng dẫn trên website trên. Mình cài ứng dụng cho em EVO 4G của mình và máy tính PC cùng kết nối vào một mạng Wifi riêng ở nhà mình. Chạy ứng dụng trên EVO 4G nó tự nhận ra server trên PC và kết nối. Đang share nhạc ầm ầm cho cả gia đình cùng xem 1 bộ phim từ PC của mình đây. Thấy cũng vui vui. Trên máy tính tắt tường lửa của Windows hoặc tường lửa của chương trình diệt virus đi nhé...

Nếu muốn share cho tất cả mọi người trên mạng Internet thì bạn cần cài Windows Server (XP/ Windows 7 cũng ok nhưng setup IP tỉnh sẽ mệt hơn)/ mua địa chỉ IP tỉnh add vào Modem. Sau đó, kết nối thông qua địa chỉ ip này thế là xong !

=============================================

Ứng dụng này thích hợp cho quá Cafe share phim cho mọi người trong quán cùng xem trên tablet và di động !

Lần sửa cuối bởi sieuload; 11-07-11 lúc 01:02 AM

phunghoang22
    em đang xài win 7 đây bác. Bác hướng dẫn em cách làm đi. Mua Ip tĩnh là sao bác? Xin bác hướng dẫn em tận tình đi. Em còn noob lắm mấy bác ơi!!!!

em đang xài win 7 đây bác. Bác hướng dẫn em cách làm đi. Mua Ip tĩnh là sao bác? Xin bác hướng dẫn em tận tình đi. Em còn noob lắm mấy bác ơi!!!!
    '

Windows 7 tải chương trình về Plex Media Server for Windows. CLick và cài vào máy, khởi động ứng dụng dụng và vào trình duyệt web gỏ http://localhost:32400/manage rồi khai báo các thông số như bài hướng dẫn tại đây ! Chiếc tablet của bạn cài ứng dụng này phiên bản dành cho Android vào, 2 máy bao gồm máy tính + tablet cùng kết nối 1 mạng Wifi. Bật chương trình trên tablet lên thì chương trình sẽ tự động kết nối đến PC và xem phim thôi.

Muốn chia sẽ wa mạnh 3G thì bạn cần làm 1 server tại nhà thì mới làm được, cái này không phải dễ nói sơ là hiểu nên bạn chỉ làm thông qua mạng Wifi thôi. Với lại các gói truy cập ADSL thấp dưới vài chai 1 tháng thì không thể chụi nổi việc truyền phim đâu. Ít nhất nếu muốn cái này wa 3G thì bạn phải đăng ký sài dịch vụ Internet cáp quang có tốc độ upload cao mới sài được !

Lần sửa cuối bởi sieuload; 14-07-11 lúc 12:21 AM

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Chương trình này chỉ thích hợp cho quá Cafe share phim cho anh em vào quán truy cập vào xem chớ ở nhà thì cứ chép vào máy mở RockPlayer lên mà xem chớ làm cái này chi cho mệt vậy trời! Vừa tốt PC vừa tốt pin cho kết nối Wifi.

phunghoang22
    Mấy anh nói cũng đúng nhưng mà do là em bỏ tiền mua nên cũng phải vọc cho bỏ công mua nhưng mà làm không được thôi. Bác nào chỉ giáo em được không ạ? Em đang xài win 7 64 bit nữa/

Moderator Avatar của androidviet
    Mấy anh nói cũng đúng nhưng mà do là em bỏ tiền mua nên cũng phải vọc cho bỏ công mua nhưng mà làm không được thôi. Bác nào chỉ giáo em được không ạ? Em đang xài win 7 64 bit nữa/
    Mình không thẻ 64bit nên không biết nó có khác như thế nào so với phiên bản Windows 7 32bit của mình nhưng thấy cách làm dễ chớ không khó. Máy tự động nhận ra luôn.

Thành Viên Mới Avatar của pthb
    Cái này dùng trong gia đình cũng hay chứ, chỉ cần lưu kho media trên một PC thôi, còn các máy khác kết nối vào mạng và xem (máy tính, Android, iOS...). Nếu các bác có vài chục album nhạc Lossless + vài chục phim HD thôi, chừng đó thôi thì chép lên thẻ nhớ cũng hơi bị mệt đấy!

Đánh dấu