Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By shinrenkyo

Chủ đề: Ứng dụng Google + dành cho hệ điều hành Android

Super Moderator Avatar của sieuload

Ứng dụng Google + dành cho hệ điều hành Android

Trái ngược hoàn toàn với 2 mạng xã hội ảo thất bại đầu tiên của mình, khi Google trình làng mạng xã hội ảo mới Google + đã nhận được sự quan tâm và ưu ái từ cộng động mạng. Trên mạng Facebook đầy rẫy những tin nhắn xin thư mời tham dự, trên ebay thì giá mõi thư mời đã lên đến $27 và nhiều hacker cũng giả danh thư mời để đi lừa người dùng. Nhưng đến thời điểm này nếu bạn muốn tham gia chỉ có cách duy nhất và tìm thư mời từ bạn bè hay người thân hoặc chờ đến khi Google chính thức mở cửa dịch vụ trong vài tuần tới.

Một điểm khá ưu ái đối với cộng đồng Android khi mà Google đã sớm phát hành ứng dụng Google + dành cho những bạn đã có tài khoản mạng xã hội ảo này để có thể truy cập dịch vụ ngay từ trên điện thoại hoặc tablet Android. Bạn sẽ được trải nghiệm tính năng chat video nhóm, sử dụng camera để truyền hình ảnh trực tiếp đến bạn bè trong nhóm, tải lên trực tiếp hình ảnh, video, trò chuyện, post link, chia sẽ ngay trên điện thoại Android của mình. Khi cài đặt xong ứng dụng thì bạn sẽ thấy xuất hiện 2 icon Google + giúp bạn truy cập các tính năng đầy đủ và Huddle giúp bạn chat video nhóm. Bạn cũng có thể cài đặt khả năng tự đồng bộ hóa các tin nhắn chú ý trong phần Menu/ Accounts ^ sync/ chọn tài khoản Google + và click chọn Sync Google + Notifications.

Ứng dụng chỉ mới hỗ trợ những thiết bị chạy hệ điều hành Android 2.1 trở lên và cho phép tải dễ dàng và miễn phí từ kho ứng dụng Android Market với từ khóa "Google +" hoặc thông qua QRCode và link tải bên dưới:

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Mới Avatar của quocthaiip
    làm sao sài đc google+ A mình dowload cài đặt thì vào ko đc . chỉ hiển thị email quocthaiip@gmail.com bấm vòa thì thoát ra luôn

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi quocthaiip Xem bài viết
    làm sao sài đc google+ A mình dowload cài đặt thì vào ko đc . chỉ hiển thị email quocthaiip@gmail.com bấm vòa thì thoát ra luôn
    Khi khởi động lần đầu tiên ứng dụng sẽ kiểm tra các tài khoản Gmail trong máy. Nếu bạn có duy nhất 1 acc thì sẽ tự động vào luôn. Lưu ý, bạn phải đăng ký Google + trước cho tài khoản Gmail trong máy thì mới vào được nhé. Các bạn chưa đăng ký thì ứng dụng sẽ không làm việc đâu.

Muốn xin Invite mời tham gia Google Plus thì vào đây: http://www.droidviet.com/forum/hoat-...-new-post.html

shinrenkyo
    Guest Avatar của shinrenkyo
    Mình vừa tìm được một cách cho các bạn nào muốn tải google+ về máy mà gặp phải trường hợp Search Không thấy trên Market hay là trên Web như trong hình :

Thì có thể làm như sau :

Vào trong Market Tìm và tải Market enabler

Sau khi cài đặt xong thì các bạn chạy ứng dụng lên và chọn Settings List. Tiếp tục chọn [us] T-Mobile (T-Mobile) ( nhớ là đè luôn cho tới khi nó ra cái bảng như trong hình là được ).

Chọn fake this provider now rồi chờ 2 giây. xong thì thoát ra rồi vô Market trên máy gõ Google+ ( không có dấu cách ) rồi down thôi !

Cái này chỉ là dành cho gà thôi. Bác nào pro đừng chém nhé !

Nguồn đọc từ : Hư Trúc Blog – Thủ thuật Wordpress - Thesis - Genesis - Blogging

androidviet likes this.

Đánh dấu