Trang 1/13 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 127
Like Tree27Likes

Chủ đề: Từ điển miễn phí Lac Viet dành cho điện thoại Android đây

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben

Từ điển miễn phí Lac Viet dành cho điện thoại Android đây

Nhìn chung thì mình không cần nhắc nhiều về từ điển của hãng Lac Việt rồi vì quá nổi tiếng và cơ sở dữ liệu rất tốt trên vài trăm ngàn từ. Hãng này cũng đã ra mắt phiên bản dành cho hệ điều hành Android với giá 190K nhưng nếu không đủ điều kiện mua bản quyền thì các bạn sài miễn phí link tải ứng dụng bên dưới đây. Android 1.6 trở lên mới sài được nhé anh em.

Dữ liệu:
    Đa dạng trong cách tra cứu:
    Phát âm:
    Dịch đoạn văn tiếng anh:

Tính năng học từ vựng:

Tự động lưu tất cả những từ đã tra vào History.
    Giao diện thân thiện, dễ sử dụng.

• Bao gồm 3 bộ Từ điển Anh-Việt, Việt-Anh và Việt -Việt (giải thích Tiếng Việt) với hơn 400,000 mục từ và cụm từ
      Nội dung mục từ được biên soạn dựa theo nội dung Bộ Từ điển Anh-Việt-Anh, phiên bản mtd9 EVA dành cho PC
      Tra bình thường bằng cách sử dụng bàn phím mềm của máy
      Tra chéo: Tra cứu bất kỳ từ nào trong giao diện giải nghĩa bằng một cú nhắp (từ tiếng Anh và tiếng Việt), tự động xác định các từ ghép tiếng Việt.
      Nhắp vào từ cần tra trong danh sách mục từ.
      Tra cứu các mục từ đứng trước hoặc sau mục từ đang tra.
      Phát âm tất cả các từ, cụm từ và câu tiếng Anh bất kỳ có trong Từ điển.

Người dùng có thể dịch đoạn văn từ Anh sang Việt khi ĐTDĐ kết nối với Internet..

Thêm các từ cần học vào thư mục Favorite, người dùng có thể học bất kỳ lúc nào.

Giúp người dùng xem lại những từ đã tra trước đó.
    Link: http://www.fshare.vn/file/ACKTUDNI3G/

Cách cài đặt đơn giản. Dùng ứng dụng quản lý file như Astro Manager để cài nhé và nhớ bật máy cho phép cài ứng dụng ngoài Android Market “Settings”->”Applications” và kích hoạt “Unknown sources” :
    • Tải về được file mtdEVA10_Android.rar. Giải nén được 2 thư mục lacviet và Sound data. Copy hết 2 thư mục này vào thẻ nhớ (thư mục root trên thẻ nhớ nhé).
    • Dùng Astro Manager cài file LVTD.apk trong thư mục lacviet và file com.svox.langpack.installer_1.0.1.apk trong thư mục Sound data. Sau khi bạn cài xong file com.svox.langpack.installer_1.0.1.apk thì chương trình này sẽ tự chạy lên và load, bạn phải chờ cho chương trình chạy xong rồi mới thực hiện các bước tiếp.
    • Cài xong trở lại, bạn sẽ thấy icon ứng dụng Lac Viet xuất hiện. Khởi động ứng dụng lên và nhìn góc trái thấy cái icon mấy quyển sách thì click vào, chọn các loại từ điểm bạn cần tra/ OK. Quay lại là tha hồ kiểm tra từ điển nhé.

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi vietdroid; 21-03-13 lúc 04:00 PM

Moderator Avatar của vietdroid
    Đã cài xong ok không lỗi gì hết. Thanks !

new_generation likes this.

lichkhang
    Guest Avatar của lichkhang
    sao samsung galaxy s xài ko đc vậy bạn?? Cài vào dược rồi nhưng khi bấm vào quyển sách thì không hiện cái gì lên hết...hixhix

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi lichkhang Xem bài viết
    sao samsung galaxy s xài ko đc vậy bạn?? Cài vào dược rồi nhưng khi bấm vào quyển sách thì không hiện cái gì lên hết...hixhix
    Lỗi này do bạn để sai thư mục data trên thẻ nhớ rồi. Xem lại nhé

new_generation likes this.
    Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

lichkhang
    Guest Avatar của lichkhang
    mình không dùng thẻ nhớ, chỉ dùng bộ nhớ trong thôi, nhưng file data thì phải chép vào thư mục nào vậy bạn???

Moderator Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi lichkhang Xem bài viết
    mình không dùng thẻ nhớ, chỉ dùng bộ nhớ trong thôi, nhưng file data thì phải chép vào thư mục nào vậy bạn???
    Theo đúng quy định của ứng dụng là sdcard/lacviet/Data ...

kukune
    Guest Avatar của kukune
    Mình cài và chạy rất ổn!bạn nên đọc kỹ lại hướng dẫn 1 lần nữa của bác Ben!Nhớ là chỉ copy 2 folder "lacviet và Sound data" (sau khi bung nén) vào thẻ nhớ (nếu ko dùng thẻ nhớ thì paste vào bộ nhớ của máy) là ok!

codelioko
    Guest Avatar của codelioko
    ban oi.minh dung lg p500.minh down cai nay ve roi nhung ma ko hieu sao kick vao quyen sach thi chang co j ca.minh dung OI file manager.trên thẻ nhớ của mình ko có thư mục root nên mình đã tạo.nhưng ko hieu sao van bị.bạn có j biết thì chỉ cho mình với.lúc down về mình co thấy 1 file có tên là "read me".Cho mình hỏi là có cần phải cóp luôn thư mục đấy vào ko?

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi codelioko Xem bài viết
    ban oi.minh dung lg p500.minh down cai nay ve roi nhung ma ko hieu sao kick vao quyen sach thi chang co j ca.minh dung OI file manager.trên thẻ nhớ của mình ko có thư mục root nên mình đã tạo.nhưng ko hieu sao van bị.bạn có j biết thì chỉ cho mình với.lúc down về mình co thấy 1 file có tên là "read me".Cho mình hỏi là có cần phải cóp luôn thư mục đấy vào ko?
    Thư mục root ý nói đến là thư mục chính đó bạn chớ không phải bảo bạn tạo ra 1 cái thư mục tên là root. Tức là phải để theo đường dẫn sdcard/lacviet... chớ không phải sdcard/root/lacviet. sdcard là cái thẻ nhớ microSD của máy đó chớ không phải tạo thêm cái thư mục sdcard nhé.

Hiện tại bạn để sai đường dẫn thì sao mà ứng dụng tìm ra Data được. Hãy copy toàn bộ thư mục lacviet ra ngoài thư mục chính và xóa các thư mục root đi.

Lần sửa cuối bởi androidviet; 15-07-11 lúc 09:44 PM

codelioko
    Guest Avatar của codelioko
    đây nhé.mình để kiểu nàyđường dẫn là: sdcard/lacviet/LVTD.apk và data sdcard/sound data/file com.svox.langpack.installer_1.0.1.apkmình cài cái LVTD.apk vào trước rồi cài tiếp cái file com.svox.langpack.installer_1.0.1.apk.cài xong cái file com.svox.langpack.installer_1.0.1.apk xong thì nó bảo là ứng dụng bị dừng đột ngột.vậy là sao?khi cài có cần phải bật gprs/3G/wifi không vậy?có j giúp mình nha.Đang học phát âm mà không có từ điển bên cạnh.(

Trang 1/13 12311 ... CuốiCuối

Đánh dấu