Xem kết quả:

Số người bỏ phiếu
0. Bạn không thể bỏ phiếu trong bầu chọn này
  • 0 0%
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22
Like Tree1Likes

Chủ đề: Ứng dụng tvonhand lịch phát sóng với trên 50 kênh truyền hình Việt Nam

Thành Viên Chính Thức Avatar của tplzumy

Ứng dụng tvonhand lịch phát sóng với trên 50 kênh truyền hình Việt Nam

Thông tin từ nhà phát triển:
    tvonhand là một ứng dụng miễn phí cho Android OS. Với tvonhand, bạn sẽ có lịch phát sóng của hầu hết các đài truyền hình ở Việt Nam, bao gồm các đài thông dụng cũng như truyền hình cáp (SCTV cáp, HTVC cáp, Hà Nội cáp…). tvonhand là một trong những lịch phát sóng điện tử tốt nhất hiện nay trên android.

tvonhand hổ trợ 2 ngôn ngữ là tiếng Anh và tiếng Việt (mặc định) với giao diện người dùng thân thiện. Người sử dụng có thể xem danh sách các chương trình đang phát sóng ở tất cả các kênh, hay có thể xem chương trình của từng kênh trong một ngày.

Chức năng hẹn giờ cho phép hẹn giờ cho bất cứ chương trình nào bạn thích và ứng dụng sẽ thông báo khi đến giờ phát sóng.

Ngoài ra bạn cũng có thể chia sẽ chương trình yêu thích cho bạn bè, gia đình thông qua facebook, twitter, mail hay bất cứ mạng xã hội nào có cài trên chiếc phone android của bạn.

tvonhand hoạt động tốt trên android phiên bản 1.6 trở lên.

Sau đây là danh sách gần 50 kênh hiện tại đang có trên tvonhand. Chúng tôi vẫn đang phát triển thêm nhiều kênh nữa. Khi có kênh mới thì ứng dụng tự động cập nhật mà không cần tới bất cứ thao tác update nào của bạn.

VTV 1, VTV 2, VTV 3, VTV 4, VTV 6, VTV 9, THVL 1, THVL 2, HTVC CANHAC, HTVC GIADINH, PHUNU, DULICH, HTVC PHIM, THUAN VIET, FASHION TV, MTV, HTV 7, HTV 9, SCTV 1, SCTV 7, SCTV 9, SCTV 14, SCTV 15, SCTV 16, SCTV 17, MAX, VCTV 1, VCTV 2, VCTV 3, VCTV 4, VCTV 6, VCTV 7, VCTV 8, Cinemax, HBO, ESPN, Channel, Star Movies, Star Sports, The thao TV, Discovery, Bong Da TV, Cartoon, Astro Cam Xuc, Invest TV, O2 TV, Style TV….

Ứng dụng vẫn đang được phát triển thêm với nhiều tính năng thú vị. Bất cứ thay đổi nào bạn sẽ là người được thông báo sớm nhất.
    Mọi góp ý về chương trình cũng như các cơ hội hợp tác các bạn có thể thao khảo tại website: http://tvonhand.techpropulsionlabs.com
    Hoặc contact cho bên mình theo các địa chỉ sau:

Download:

- Máy bạn nào có market thì vào market và search "tvonhand" là ra ngay. Hoặc link https://market.android.com/details?i...pl.xmltv.guide
    - Link mediafire: http://www.mediafire.com/?z5r3ossb1c98s

Các phiên bản đã release:

Phiên bản 3.1.2

• Fix bug crash khi thoát ứng dụng.
    • Fix bug crash randomly.
    • Nâng cấp server (xem lịch nhanh hơn rất nhiều)
    • Tăng tốc quá trình update lịch phát sóng để xem offline.

Phiên bản 3.1.1

• Sửa một số lỗi nhỏ về giao diện.
    • Khắc phục lỗi loading lâu.
    • Thêm tính năng cập nhật lich phát sóng để xem offline.
    • Thêm lịch phát sóng của HN1, HN2, BRT, ARIANG...

Phiên bản 3.1.0
    • Fix lỗi giao diện khi search.
    • Sữa lỗi trùng kênh.
    • Sữa lỗi hiện thị tiếng Việt

Screenshot:

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi tplzumy; 27-08-11 lúc 01:57 AM
    admin likes this.

Moderator Avatar của androidviet
    Mình thấy đây là ứng dụng hay cần phát huy. Tuy nhiên, qua kiểm tra mình có 1 số ý kiến góp ý đến những bạn làm ứng dụng này như sau:

• Thứ 1: không xác định rỏ người Việt hay người nước ngoài dùng ứng dụng là chính. Mình thấy ứng dụng này thì chỉ có người Việt là dùng nhiều nhưng trên Android Market viết toàn tiếng Anh là điểm bực mình không muốn tải ứng dụng về.
    • Thứ 2: Ứng dụng kết nối CSDL rất chậm. Không có Menu chọn xem hết 1 kênh bên ngoài. Trong khi mình viết góp ý này ứng dụng đã load gần 15 phút rồi mà chưa vào được bên trong.
    • Thứ 3: Người post ứng dụng lên Android Market không có chút hiểu biết gì về cách post cũng như các quy tắt và chính sách của Google về kho ứng dụng này. Một ứng dụng chỉ xem lịch các kênh truyền hình mà quy định chỉ chính sách bảo vệ cao nhất là sau vậy trời. Không lẽ trong ứng dụng có đính kèm phim ***, vì theo mình được biết thì chính sách High Maturity chỉ áp dụng cho các ứng dụng ***, nói về thuốc uống, thuốc lá, rượu bia...

Lần sửa cuối bởi androidviet; 28-06-11 lúc 11:58 PM

Quote Nguyên văn bởi androidviet Xem bài viết
    Mình thấy đây là ứng dụng hay cần phát huy. Tuy nhiên, qua kiểm tra mình có 1 số ý kiến góp ý đến những bạn làm ứng dụng này như sau:

• Thứ 1: không xác định rỏ người Việt hay người nước ngoài dùng ứng dụng là chính. Mình thấy ứng dụng này thì chỉ có người Việt là dùng nhiều nhưng trên Android Market viết toàn tiếng Anh là điểm bực mình không muốn tải ứng dụng về.
    • Thứ 2: Ứng dụng kết nối CSDL rất chậm. Không có Menu chọn xem hết 1 kênh bên ngoài. Trong khi mình viết góp ý này ứng dụng đã load gần 15 phút rồi mà chưa vào được bên trong.
    • Thứ 3: Người post ứng dụng lên Android Market không có chút hiểu biết gì về cách post cũng như các quy tắt và chính sách của Google về kho ứng dụng này. Một ứng dụng chỉ xem lịch các kênh truyền hình mà quy định chỉ chính sách bảo vệ cao nhất là sau vậy trời. Không lẽ trong ứng dụng có đính kèm phim ***, vì theo mình được biết thì chính sách High Maturity chỉ áp dụng cho các ứng dụng ***, nói về thuốc uống, thuốc lá, rượu bia...
    Rất cảm ơn ý kiến quý báu của bạn.
    - Đây là lần đâu tiên bên mình phát triển 1 ứng dụng cho cộng đồng, nên chắc chắc sẽ còn nhiều thiếu sót. Những góp ý của bạn là rất quý báu. Chúng tôi sẽ khắc phục những yếu tố đó ở version sau.
    - Về phần tiếng Anh trên market: Với Android Market thì bên mình hướng cả 2 thị trường là trong và ngoài nước. Các kênh quốc tế sẽ được update thêm trong time tới. tvonhand hổ trợ 2 language là EN và VI. Ngoài android market thì vimaker, appstrore.vn và các diễn đàn Việt Nam đều có thông tin ứng dụng tvonhand và hoàn toàn bằng tiếng Việt.
    - Phần kết nối CSDL chậm: Là do server bên mình có một số time bị quá tải. Vấn đề này đang được khắc phục.
    - Về phần "High Maturity": thì đó là thiếu sót của mình. Và mình đã chỉnh lại "Everyone" rồi. Cảm ơn bạn !

Lần sửa cuối bởi tplzumy; 29-06-11 lúc 02:36 PM

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Nói ra hơi mắc cười nhưng sự thật mất lòng, chỉ là góp ý nhỏ cho vui: mình chưa thấy ứng dụng nào mà không viết Hoa chử cái đầu tiên của ứng dụng.

Mình đề nghị bạn đổi tên ứng dụng là Tv On Hand hay TV On Hand chớ không viết Hoa mà cùng dính 1 nùi như tvonhand là không được. Đa phần 99,9% người dùng Việt Nam tải ứng dụng trên Android Market mà không hỗ trợ tiếng Việt trên đây mà chạy đi hỗ trợ chổ nào đâu không, bó tay. Bạn có thấy TinhTe, VietNam Mobi TV hay các phần mềm Việt khác khi đưa ứng dụng lên Android Market họ viết bằng tiếng Anh hay tiếng Việt vậy ?

Nói chung ứng dụng Android thì kênh Android Market phân phối là chính!

Lần sửa cuối bởi Ben; 29-06-11 lúc 02:49 PM

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Nói ra hơi mắc cười nhưng sự thật mất lòng, chỉ là góp ý nhỏ cho vui: mình chưa thấy ứng dụng nào mà không viết Hoa chử cái đầu tiên của ứng dụng.

Mình đề nghị bạn đổi tên ứng dụng là Tv On Hand hay TV On Hand chớ không viết Hoa mà cùng dính 1 nùi như tvonhand là không được. Đa phần 99,9% người dùng Việt Nam tải ứng dụng trên Android Market mà không hỗ trợ tiếng Việt trên đây mà chạy đi hỗ trợ chổ nào đâu không, bó tay. Bạn có thấy TinhTe, VietNam Mobi TV hay các phần mềm Việt khác khi đưa ứng dụng lên Android Market họ viết bằng tiếng Anh hay tiếng Việt vậy ?

Nói chung ứng dụng Android thì kênh Android Market phân phối là chính!
    Cảm ơn ý kiến của bạn !

Mọi người góp ý thêm đi nào...

Lần sửa cuối bởi androidviet; 01-07-11 lúc 12:32 PM

Mọi người đóng góp thêm ý kiến nào...Mình chỉ muốn version sau sẽ hoàn thiện hơn để phục vụ mọi người.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi tplzumy Xem bài viết
    Mọi người đóng góp thêm ý kiến nào...Mình chỉ muốn version sau sẽ hoàn thiện hơn để phục vụ mọi người.
    Đã có nhiều góp ý mà chưa thấy sửa gì hết. Ngay cái tên không viết Hoa là điểm thấy bực mình nhất. Thông thương viết Hoa là ý tôn trọng và nâng cao giá trị 1 người, 1 địa danh. Không viết Hoa là ý không cần tôn trọng.

Một lỗi sơ cấp vậy cũng để lâu vậy. Bó tay !

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Phát triển ứng dụng cho Android mà bạn này cứng tưởng mình đang phát triển hệ điều hành Windows hay sao đó. Tính 2 năm ra một phiên bản hã bạn. Android thì 10 giây bạn ra một phiên bản mới cũng không ai nói gì đâu !

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Đã có nhiều góp ý mà chưa thấy sửa gì hết. Ngay cái tên không viết Hoa là điểm thấy bực mình nhất. Thông thương viết Hoa là ý tôn trọng và nâng cao giá trị 1 người, 1 địa danh. Không viết Hoa là ý không cần tôn trọng.

Một lỗi sơ cấp vậy cũng để lâu vậy. Bó tay !
    Bạn thấy đó. Ý kiến có nhiều. Và không chỉ ở một diễn đàn. Mình phải tập hợp và fix một lần + add thêm các tính năng mới. Bên mình tính 1 tháng sẽ update 1 lần. Tuy phần mềm là free nhưng mọi thứ cần phải hoàn thiện thật tốt trước khi release. Mong các bạn hiểu

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Phát triển ứng dụng cho Android mà bạn này cứng tưởng mình đang phát triển hệ điều hành Windows hay sao đó. Tính 2 năm ra một phiên bản hã bạn. Android thì 10 giây bạn ra một phiên bản mới cũng không ai nói gì đâu !
    Mình hiểu ý kiến của bạn. Nhưng mọi thứ không đơn giản như bạn nghỉ đâu. Chỉ muốn phần mềm trơn tru khi đến tay người dùng thôi. Cảm ơn bạn nhiều

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu