Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: English Core - Ứng dụng xây dựng nền tảng tiếng anh cốt lõi

Thành Viên Mới Avatar của truonggiangdam

Icon10 English Core - Ứng dụng xây dựng nền tảng tiếng anh cốt lõi

Chào cả nhà, mình mới tập tành viết ứng dụng và mới thành công được bác Google cho một chỗ trên store.

Link download tại đây ạ: https://play.google.com/store/apps/d...dl.englishcore

Ứng dụng này mình viết dựa trên kinh nghiệm khổ cực của mình về học tiếng anh nên mình sưu tầm + đúc kết được một số bài học và kiến thức giúp mọi người củng cố nền tảng tiếng anh thêm vững chắc. Vì là lần đầu viết ứng dụng nên mong nhận được ý kiến đóng góp + chặt chém để hoàn thiện hơn ạ.

App gồm một số chức năng như sau:

1. Luyện nghe video dạng tin tức:
    Người ta nghiên cứu rằng trình tự đúng trong học một ngôn ngữ là nghe-> nói -> đọc -> viết, nhưng trên trường lớp mình lại được dạy không theo trình tự đó, vì vậy mà nhiều người(trong đó có mình) học tiếng anh rất nhiều năm nhưng vẫn k sử dụng được.

+ Màn hình đầu tiên là một danh sách 100 bài video do mình sưu tầm trên youtube. Phía trên danh sách có một thành filter để mọi người lọc kết quả tìm kiếm theo bảng chữ cái, xem tất cả hoặc video mình yêu thích(hình ngôi sao).

+ Khi nhấn vào một video sẽ dẫn tới màn hình trình chiếu video đó và kèm theo script cụ thể.

2. 3000 từ tiếng anh cơ bản

+ Với chỉ từ 2500-3000 từ tiếng anh, chúng ta đã có thể hiểu đến hơn 90% hầu hết các nội dung tiếng anh trong cuộc sống hàng ngày. Màn hình này hiển thị danh sách 3000 từ đó kèm theo công cụ search giúp việc tìm kiếm nhanh chóng hơn.

+ Khi nhấn vào một từ sẽ hiện ra phần nghĩa và cách sử dụng của từ đó. Mình sử dụng từ điển Longman để tra nghĩa.

3. Cuối cùng là một số tip(mẹo) mà mình đúc kết + sưu tầm

+ Danh sách

+ chi tiết khi chọn xem

Nếu anh em nào lười đọc phần tiếng anh mình viết thì inbox mình qua facebook: https://www.facebook.com/914119dam mình sẽ nói tiếng Việt luôn cho nhanh gọn lẹ

Cuối cùng cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc, mong nhận được góp ý nhiệt tình ạ !