Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Hỏi về phần mềm điều khiển smart tivi

Thành Viên Mới Avatar của microsoft92

Hỏi về phần mềm điều khiển smart tivi

Mến chào các bạn , các bạn nào biết ứng dụng nào dùng smartphone để điều khiển tivi không ? cái này phải có cổng hồng ngoại mới sử dụng được phải không anh em ? smartphone không có cổng hồng ngoại sử dụng được không ?

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi microsoft92 Xem bài viết
    Mến chào các bạn , các bạn nào biết ứng dụng nào dùng smartphone để điều khiển tivi không ? cái này phải có cổng hồng ngoại mới sử dụng được phải không anh em ? smartphone không có cổng hồng ngoại sử dụng được không ?
    Smartphone nào hỗ trợ sẽ có cổng hồng ngoại như máy cao cấp Samsung thì mới điều khiển được.

Một số SmartTV hỗ trợ điều khiển bằng phần mềm riêng của hãng qua Wifi.

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

Thành Viên Mới Avatar của microsoft92
    thanks sieuload.
    máy có cổng hồng ngoại sieuload cho mình xin 1 ứng dụng để điều khiển với :D

Sieuload cho mình hỏi có tivi nào điều khiển qua smartphone bằng blutooth không ?

Lần sửa cuối bởi microsoft92; 13-07-16 lúc 12:13 AM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi microsoft92 Xem bài viết
    thanks sieuload.
    máy có cổng hồng ngoại sieuload cho mình xin 1 ứng dụng để điều khiển với :D

Sieuload cho mình hỏi có tivi nào điều khiển qua smartphone bằng blutooth không ?
    Điều khiển qua Bluetooth chỉ áp dụng với SmartTV và app hay Remote do chính hãng sản xuất TV tích hợp theo máy.

Còn điều khiển qua Hồng Ngoại thì nếu máy có thì hãng sản xuất sẽ có sẵn app tích hợp. Ví dụ như app Peel Smart Remove trên các hệ máy có hồng ngoại của Samsung.

Đánh dấu