Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Bộ giao diện SPB Mobile SPB Shell 3D 1.2.1 dành cho điện thoại và tablet Android

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben

Bộ giao diện SPB Mobile SPB Shell 3D 1.2.1 dành cho điện thoại và tablet Android

Nhìn chung thì bộ giao diện này cũng đã quá nổi tiếng nên mình đi thẳng vào vấn đề luôn. Trên Android Market đã cho bản 1.2.2 nhưng mình chỉ mới có bản 1.2.1 những cũng đã đủ để sử dụng rồi. Làm theo hướng dẫn để cài full tính năng nhé.

Vào Android Market tải 1 trong các chương trình dùng dòng lệnh Terminal và mở lên ( lưu ý là không mở giao diện SPB Mobile SPB Shell 3D lên nhe, vẫn cứ để giao diện gốc của máy ):
    Gỏ vào các dòng lệnh như sau:
    • su
    • pm disable com.spb.shell3d/com.softspb.shell.service.LicenseService

Sau đó, nhấn nút Home và chọn giao diện này bật lên mà sài thôi. Nếu trong quá trình sài mà bị bắt bản quyền thì mở lại ứng dụng Terminal và gỏ vào:
    • su
    • pm enable com.spb.shell3d/com.softspb.shell.Home
    Link: spb.shell3d121.apk

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi Ben; 29-08-11 lúc 04:05 PM

Thành Viên Chính Thức Avatar của HiepgaP7500
    cho em hỏi gõ dòng lệnh thứ nhất là : sun xong enter thì nó báo là notfun là sao các bác. và phải dùng phần mềm quản lý giao diện nào để quản lý nó. khi em chạy qua luncher của cái giao diện khác thì sau khi kích hoạt cái giao diện spb xong thì nó không hiện trong luncher nữa. xài xong mà đổi sang mặc định là không cài lại dc nữa. bác nào giúp em với

Ipad 2 vẫn là cùi bắp vì không vào zing nghe nhạc được...

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi HiepgaP7500 Xem bài viết
    cho em hỏi gõ dòng lệnh thứ nhất là : sun xong enter thì nó báo là notfun là sao các bác. và phải dùng phần mềm quản lý giao diện nào để quản lý nó. khi em chạy qua luncher của cái giao diện khác thì sau khi kích hoạt cái giao diện spb xong thì nó không hiện trong luncher nữa. xài xong mà đổi sang mặc định là không cài lại dc nữa. bác nào giúp em với
    Đó là do bạn đã không để ý khi thay đổi giao diện và đã chọn luôn cái giao diện SPB làm giao diện gốc rồi. Hãy vào phần ứng dụng xóa đi các giao diện SPB là sẽ qua lại giao diện gốc mà thôi. Khi cài giao diện mà muốn chuyển đổi thì đừng có dạy mà click vào "Use by default for this action" nhé.

Còn các bạn sử dụng lệnh su như thế nào thì mình không biết như chắc rằng máy đã root thì mới sài được nhé. Lên Android Market tải về "Terminal Emulator", gỏ chử su rồi nhấn inter (nút sáng đề trên bàn phím ảo), chương trình quản lý root hiện ra, Yes là ok.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 28-09-11 lúc 12:48 PM

em gõ lệnh su vào thì nó báo là : not found không thực thi đc. chạy lệnh "su" là lệnh gọi root phải không bác. vậy máy của em không chậy đc lệnh rùi. vậy là không thể crack đc rùi bác có cách nào khác không

Super Moderator Avatar của sieuload
    em gõ lệnh su vào thì nó báo là : not found không thực thi đc. chạy lệnh "su" là lệnh gọi root phải không bác. vậy máy của em không chậy đc lệnh rùi. vậy là không thể crack đc rùi bác có cách nào khác không
    Không phải lệnh su để gọi root mà là ứng dụng chạy Terminal Emulator cần quyền root mới chạy được !

vậy nhưng máy của em nó lại không hỏi là Yes hay no gì cả mà khi gõ lệnh su trên "Terminal Emulator" thì nó đã không chạy dc rùi. bác biết thì chỉ em với.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    vậy nhưng máy của em nó lại không hỏi là Yes hay no gì cả mà khi gõ lệnh su trên "Terminal Emulator" thì nó đã không chạy dc rùi. bác biết thì chỉ em với.
    Tùy vào phiên bản Galaxy Tab 10.1 của bạn là phiên bản Wifi hay 4G LTE hay 3G HSPA mà sẽ có cách root khác nhau. Tham khảo trên mạng bạn sẽ thấy cách root cho chiếc tablet của mình, nếu muốn sử dụng "Terminal Emulator" .

bản của em là bản 10.1 P7500 3G + wifi . em tìm mà chưa có bác à

Đánh dấu