Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: [Games] Serry hướng dẫn người chơi ĐCTH part 1

Thành Viên Mới Avatar của nhinhden

[Games] Serry hướng dẫn người chơi ĐCTH part 1

Đại chiến thiên hà, game mobile chiến thuật thời gian thực hay nhất dành cho Android, đây là game hay nhất mà mình đã được chơi trên mobile.

Tải về:
    https://play.google.com/store/apps/d...id=fa.mobilevn

Đầu tiên là đăng ký, đăng nhập ="=!

Sau khi cài đặt và vào Game,bạn sẽ đến màn hình danh sách máy chủ :

Chọn máy chủ bạn muốn tham gia, mỗi một máy chủ là một ngôi sao trong hệ mặt trời.
    Tiếp theo là màn hình đăng nhập

Nhập tên tài khoản và mật khẩu để đăng nhập,bạn chỉ cần nhập 1 lần,sau này hệ thống sẽ tự ghi nhớ và đăng nhập tài khoản cho bạn.
    Trường hợp bạn chưa có tài khoản, click Đăng ký :

-Nhập tên đăng nhập, mật khẩu , bạn nên nhập email để đảm bảo an toàn cho tài khoản của bạn sau này.
    -Nhớ chọn chủng tộc cho mình,trong Đại Chiến Thiên Hà có 3 chủng tộc với đặc điểm riêng biệt để bạn chọn lựa :
    ·Liên minh con người : cân bằng giưa ATK và DEF, có thêm 1 danh sách xây dựng
    ·Robot : ATK cao, DEF thấp ,vật phẩm rẻ nhưng tốc độ chậm.
    ·Dị Nhân : DEF cao, ATK thấp, vật phẩm đắt nhưng tốc độ nhanh
    ·( ATK : chỉ số tấn công. DEF : chỉ số phòng thủ )
    Click tham gia,vậy là bạn đã có thể bắt đầu tham gia Đại Chiến Thiên Hà rồi ^^.

Chú ý : Trường hợp đang trong Game,bạn muốn thoát ra để đăng nhập tài khoản khác . Làm như sau :
    Chọn Thanh Công Cụ > Dịch vụ > Cài đặt > Thoát

Thanh công cụ có rất nhiều chức năng. Trong đó có 1 vài chức năng có thể nói là khá phức tạp. Các bạn xem mà chưa hiểu thì xin comment bên dưới để mình sửa đổi bài viết giải thích chi tiết hơn.

Đây chính là thanh công cụ của người chơi.

Đầu tiên, chúng ta hãy bắt đầu với Hướng

Chức năng này chỉ hoạt động khi bạn đang ở bản đồ thế giới.
    Hướng là chức năng cho phép người chơi kiểm tra các tọa độ trên bản đồ Thế Giới,có thể là Thành phố, Di tích hoặc Vùng bỏ hoang.Hoặc các tọa độ bạn đã đánh dấu ghi nhớ vào Bộ Sưu Tập trên bản đồ

Ngoài ra ,chức năng này cũng lưu giữ tên và tọa độ tất cả các thành phố,Di tích của bạn. Muốn đến thành phố/di tích được chọn bạn chỉ cần click vào tên thành phố hoặc di tích đó

Thao tác kiểm tra tọa độ
    vd : Kiểm tra tọa độ (-3,4) tôi nhập vào 2 mục X,Y và ấn goto hệ thống sẽ lập tức đưa tôi đến vị trí đã chọn trên bản đồ :

Tọa độ thành phố/di tích của bạn là thông tin quan trọng trong Game,vì vậy hãy cân nhắc khi tiết lộ nó cho người khác nhé

>>>>>TẢI GAME ĐẠI CHIẾN THIÊN HÀ TẠI ĐÂY<<<<<
    Đây không phải link download trực tiếp.