Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: [Help] Ebook về Xml trên android

Thành Viên Mới Avatar của tungdx

[Help] Ebook về Xml trên android

Chào tất cả mọi người, mình đang tìm hiểu về XML trên Android. Ai có sách Android về chủ đề này giới thiệu cho mình với nhé. Thanks

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi tungdx Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người, mình đang tìm hiểu về XML trên Android. Ai có sách Android về chủ đề này giới thiệu cho mình với nhé. Thanks
    XML là sao bạn, XML giao diện thì có gì đâu mà học, kéo thảo vào nó tự phát sinh. XML giao diện bạn có thể tham khảo trong các cuốn sách Android cho người mới bắt đầu hay Android cơ bản.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 13-11-11 lúc 05:48 PM

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    XML là sao bạn, XML giao diện thì có gì đâu mà họ, kéo thảo vào nó tự phát sinh. XML giao diện bạn có thể tham khảo trong các cuốn sách Android cho người mới bắt đầu hay Android cơ bản.
    À, ở đây bạn chưa hiểu ý mình rồi. Ý mình ở đây là làm việc với XML trong Android.Tức là mình có thể tạo ra một Schema định nghĩa một tài liệu XML và viết một tài liệu XMl theo như Schema đó, và sử dụng các trình phân tích để lấy dữ liệu ra từ tài liệu XML đó, (như phân tích XMl của RSS chẳng hạn).

À, ở đây bạn chưa hiểu ý mình rồi. Ý mình ở đây là làm việc với XML trong Android.Tức là mình có thể tạo ra một Schema định nghĩa một tài liệu XML và viết một tài liệu XMl theo như Schema đó, và sử dụng các trình phân tích để lấy dữ liệu ra từ tài liệu XML đó, (như phân tích XMl của RSS chẳng hạn).
    Data XML. Không có sách Android nói về vấn đề này đâu bạn nhưng trên Google thì có quá trời nhiều: Google

Data XML. Không có sách Android nói về vấn đề này đâu bạn nhưng trên Google thì có quá trời nhiều: Google
    Thanks bạn nhé, mình cũng xem qua những cái đó từ hôm trước rùi, nhưng không có mấy vấn đề như mình đề cập ở trên. Mong anh chị nào nào biết về vấn đề này chỉ giúp em!

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Thanks bạn nhé, mình cũng xem qua những cái đó từ hôm trước rùi, nhưng không có mấy vấn đề như mình đề cập ở trên. Mong anh chị nào nào biết về vấn đề này chỉ giúp em!
    Có thì có nhưng sợ quá sức của bạn, đọc không hiểu thôi. Chớ XML hay RSS thì chỉ có 1, tùy biến 1 chút là ra. Working with XML on Android

Vào Google tìm thêm với từ khóa "rss parser android" hoặc "xml parser android".

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Có thì có nhưng sợ quá sức của bạn, đọc không hiểu thôi. Chớ XML hay RSS thì chỉ có 1, tùy biến 1 chút là ra. Working with XML on Android

Vào Google tìm thêm với từ khóa "rss parser android" hoặc "xml parser android".
    Cái này không nói về Schema và DTD và cách dùng chúng để validate tài liệu XML mình viết ra bạn à, cái này mình xem rùi, trên mạng có một bản tiếng Việt của nó.

Vậy là không có ai giúp được rùi

Vậy là không có ai giúp được rùi
    Nói chung là mình cũng kg biết bạn dùng XML là gì với những lời giải thích của bạn nên rất khó để hướng dẫn. Nếu bạn cần đọc file XML theo dạng Data thì cách hướng dẫn bên trên là đúng cách rồi, còn nếu bạn cần dùng XML vào việc khác thì mình cũng bó tay.

Nói chung là mình cũng kg biết bạn dùng XML là gì với những lời giải thích của bạn nên rất khó để hướng dẫn. Nếu bạn cần đọc file XML theo dạng Data thì cách hướng dẫn bên trên là đúng cách rồi, còn nếu bạn cần dùng XML vào việc khác thì mình cũng bó tay.
    À, có thể do mình nói khó hiểu. Tại bây giờ mình định ứng dụng XML để xây dựng một chương trình quản lý Danh Bạ. Tại trên lớp bọn mình đang học XML và bài tập lớn cô giáo bắt áp dụng xây dựng chương trình nào đó có ứng dụng XML vào, có sử dụng: Schema hoặc DTD, các trình phân tích XML để lấy dữ liệu. Hiện tại thì mình biết cách truy xuất để lấy dữ liệu từ file XML bằng các trình phân tích mà Android hỗ trộ rồi, còn tạo một DTD hay một Schema thì mình không biết tạo trong Android thế nào?

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu