Trang 11/18 ĐầuĐầu ... 910111213 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 101 tới 110 của 176
Like Tree13Likes

Chủ đề: đã có rom cm7 chính thức cho p500!

Thành Viên Mới Avatar của kennethnguyen
    giờ em muốn thào bản cm7 này ra về 2.3.3 gốc của hãng thì làm sao mấy anh ??? THANKS ^^

Thành Viên Chính Thức Avatar của icarus12345
    cuối cùng cũng làm được, mấu chốt là máy sau khi recovery đã bị mất boot nên khi reboot không chạy.
    lên mạng search cái cấp cứu khi mất boot đã thành công.Khổ lúc restore ứng dụng cũ mệt mỏi gớm.
    cảm nhận khi dùng rom này là đẹp, nhưng mà cái vụ pin không ổn, pin nhanh hết hơn cả bản cũ có sẵn trong máy[cái này em sẽ test lại thật kỹ-vì chỉ khoảng 3h mà mất hơn 30% pin](nhưng muốn đẹp thì vẫn chấp nhận).hay nữa là mặc định ứng dụng cài sẽ ưu tiên chui vô thẻ nhớ. nhưng ,sóng wifi thì yếu hơn trước luôn, lúc trước vô toilet vẫn còn 2 vạch sóng, giờ mà vô là mất sóng luôn. còn nữa, font đậm quá, có cách nào cài font chữ nhỏ mà không đậm không nhỉ-như là lúc boot ấy,font lúc boot nhìn đẹp và gọn ghê.
    giờ em muốn thào bản cm7 này ra về 2.3.3 gốc của hãng thì làm sao mấy anh ??? THANKS ^^
    cùng câu hỏi với bạn trên nhưng là bản 2.2.2 mặc định của máy
    Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Em ơi, đem đến đây anh sửa và dạy cho em. Gọi 0913301550, Huy.
    rất cảm ơn sự nhiệt tình của anh

Lần sửa cuối bởi icarus12345; 27-02-12 lúc 08:18 PM

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Trả lời câu hỏi về rom cm7 trước nhé. Thứ nhất, rom cm7 pin không yếu, wifi không kém rom gốc 2.3.3 vì nó dùng baseband của chính rom gốc. Vậy làm sao để pin khỏe, sóng mạnh? Làm như sau:
    Bấm và giữ nút nguồn vài giây, sẽ thấy hiện ra nhiều dòng chữ, chọn reboot, recovery. Máy sẽ tự vào recovery. Khi vào recovery, chọn wipe data, yes. Sau đó chọn wipe cache, yes. Chọn tiếp advance, chọn tiếp wipe battery state, yes. Quay lại bằng nút back, chọn reboot. Sau khi máy khởi động xong, hãy nạp đầy điện, để thêm chừng 30 phút hãy rút điện. Dùng điện thoại đến khi pin còn dưới 20% thì lại nạp đầy như trên. Sau 3 chu kỳ nạp và xả, pin sẽ rất tốt.

sieuload likes this.

Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Sau khi máy khởi động xong, hãy nạp đầy điện, để thêm chừng 30 phút hãy rút điện. Dùng điện thoại đến khi pin còn dưới 20% thì lại nạp đầy như trên. Sau 3 chu kỳ nạp và xả, pin sẽ rất tốt.
    mấy bước wipe data,cache... phải làm mấy lần thế anh, nếu chỉ cần 1 lần thì em đã làm lúc uprom rồi.
    em chỉ còn thiếu bước này, để 2 hôm nữa em sẽ nhận xét lại cái pin.

Muốn về rom gốc thì dùng kdz. Cách up rom gốc 2.2.2 thì tôi đã hướng dẫn trên diễn đàn. Còn rom 2.3.3 thì khác là bạn phải down bản rom kdz 2.3.3 ở đây V20G_00.kdz

anh có cách nào cài lại font hệ thống không, và em muốn cài cái bàn phím đen đen, của android 2.2.2, nó đẹp nhìn gọn gàng, cài thay thế cái bàn phím bản rom này. hướng dẫn em với
    tiện thể cho em hỏi cái font lúc boot có phải là font arial không nhỉ?

Lần sửa cuối bởi icarus12345; 27-02-12 lúc 08:41 PM

Quote Nguyên văn bởi icarus12345 Xem bài viết
    mấy bước wipe data,cache... phải làm mấy lần thế anh, nếu chỉ cần 1 lần thì em đã làm lúc uprom rồi.
    em chỉ còn thiếu bước này, để 2 hôm nữa em sẽ nhận xét lại cái pin.
    Hãy làm như tôi hướng dẫn đi, không chết đâu mà sợ.

em đã restore các ứng dụng, nếu wipe data có ảnh hưởng gì không anh?

Không sao cả. Chúng tôi vẫn dùng titanium backup các ứng dụng. Sau khi caifrom mới thì dùng titanium để restore lại là xong.

làm theo cách của anh thì trước khi uprom phải wipe data,cache...
    em up rom mới xong rồi, nhưng chưa wipe data lần 2, em đã restore đầy đủ ứng dụng,cũng như danh bạ, tin nhắn...
    giờ em phải wipe data,cache 1 lần nữa hả anh,
    ---------------------------------------------------------------------------------

làm sao để được như vậy hả anh, họ mở khóa kiểu ice cream nhìn đã quá

Trang 11/18 ĐầuĐầu ... 910111213 ... CuốiCuối

Đánh dấu