Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 29

Chủ đề: Dell Streak 5 đã có bản rom hệ điều hành Android 2.3 Gingerbread chính thức

Super Moderator Avatar của sieuload

Dell Streak 5 đã có bản rom hệ điều hành Android 2.3 Gingerbread chính thức

Hãng Dell đã mang đến cho người dùng chiếc điện thoại kiêm máy tính bản Streak 5 sự trải nghiệm với hệ điều hành Android 2.3 Gingerbread mới khi phát hành chính thức bản rom này vào ngày hôm nay. Bản rom này thật chất là phát hành dành cho phiên bản Dell Streak 5 dành cho nhà mạng SK Telecom Hàn Quốc nhưng người dùng chiếc điện thoại này được bán ra tại các thị trường khác vẫn có thể nâng cấp một cách bình thường. Tuy nhiên hiện tại vẫn chưa có thông tin chính xác những thay đổi hoặc có thêm tính năng gì mới được trang bị vào bản nâng cấp này ngoài những tính năng đã biết của hệ điều hành Gingerbread.

Bản rom này mã phiên bản là 407 với dung lượng 155MB đã có mặt trên server của hãng Dell để người dùng tải về và bắt đầu nâng cấp chính thức chi chiếc điện thoại của mình. Lưu ý, việc nâng cấp chỉ diễn ra đối với những chiếc Dell Streak 5 đang sử dụng bản rom và recovery gốc phiên bản 350 và sẽ không có tiếng Việt nên người dùng chỉ có thể chuyển sang ngôn ngữ sử dụng là tiếng Anh.

Link tải bản nâng cấp: Streak_407_20707_14.pkg

Cách nâng cấp:

• Tải bản rom về đổi tên thành update.pkg và chép vào thẻ nhớ của máy.
    • Dùng chương trình quản lý file như File Manager hoặc Astro Manager nhấn vào file update.pkg. Bạn sẽ thấy có list hiển thị "Complete action using".
    • Và chọn "System update install" thì lúc này máy sẽ tự nâng cấp cho bạn.

Tham khảo: DroidViet.com

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 23-12-11 lúc 12:56 PM

Thành Viên Chính Thức Avatar của zodanh2102
    dell rất biết lấy lòng khách hàng, và cm rằng SP của dell ko bị bỏ rơi

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Sao bạn lại nói là biết lấy lòng. Khởi đầu là bản 1.6 rất lạc hậu, sau đó nâng cấp lên 2.2 lạc hậu. Đến giờ, sau khi đã tuyên bố khai tử dell 5inch thì mới chịu nâng cấp. Chẳng riêng máy này đâu, dell venus cũng chung số phận, cứ chạy 2.2 mãi. Nói thẳng ra đây là hành động QUÁ MUỘN.

quanghai
    Guest Avatar của quanghai
    tại sao mình đã tải bản nâng cấp về rồi, nhưng khi chọn file nâng cấp đó thì nó ko hiện ra gì cả mà chỉ vào lại file : sdcard (các file trong thẻ nhớ).
    Mong bạn giúp mình nha. Mình đang dùng bản 2.2.2 bây giờ muốn nâng cấp lên bản 2.3 mà mình ko biết cách nâng cấp. mong bạn hướng dẫn thật chi tiết nha. Mình mới sử dụng mà, ko biết gì về android cả. Mình đang dùng DELL Streak 5.
    thanks.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Bạn có dùng rom gốc và recovery gốc không? Máy chưa root thì mới được.

Quote Nguyên văn bởi quanghai Xem bài viết
    tại sao mình đã tải bản nâng cấp về rồi, nhưng khi chọn file nâng cấp đó thì nó ko hiện ra gì cả mà chỉ vào lại file : sdcard (các file trong thẻ nhớ).
    Mong bạn giúp mình nha. Mình đang dùng bản 2.2.2 bây giờ muốn nâng cấp lên bản 2.3 mà mình ko biết cách nâng cấp. mong bạn hướng dẫn thật chi tiết nha. Mình mới sử dụng mà, ko biết gì về android cả. Mình đang dùng DELL Streak 5.
    thanks.
    Bạn xem lại máy và bài viết nhé vì không còn hướng dẫn nào chi tiết hơn bài viết này được nữa.

quanghai
    Mình không biết là có dùng rom gốc hay recovery gốc hay ko nữa? vì mình được người khác cho mượn dùng mà. Họ bảo là mình hãy up lên bản FW 2.3
    mà đây lại là lần dùng đầu tiên nữa chứ. Mình đã đọc khá nhiều bài viết rùi và áp dụng nhưng ko hiệu quả gì cả. Vẫn chỉ có 2 cách là :
    - vào bằng fastboot nhưng lại bị thông báo là chờ kết nối USB ... và đứng im tại đó. Thất bại cách 1
    - vào bằng cách chọn qua root ( nhấn phím power + phím tăng - giảm volume -> chọn update qua file Update.pkg từ thẻ nhớ) sau đó thì nó chạy được 1 lát và bị lỗi và tạo ra file update.pgk.dec mà mình tìm trong thẻ nhớ thì ko thấy chỗ nào trong thẻ nhớ cả. Thất bại cách 2
    -sau đó thì mình đã dùng Astro Manager và chọn vào file update thì nó lại báo là file này ko tìm thấy. Thất bại tiếp tục.
    bây giờ thì đang rối như tơ vò, và máy của mình ko còn nhạy như trước nữa. khi bật lên hay bị đơ máy, và khi xoay ngang - dọc màn hình thì mình phải lắc mạnh nó mới chuyển.
    Các bác giúp tiếp em nha. Em sắp bất lực với con DELL Streak này rùi.

Mình không biết là có dùng rom gốc hay recovery gốc hay ko nữa? vì mình được người khác cho mượn dùng mà. Họ bảo là mình hãy up lên bản FW 2.3
    mà đây lại là lần dùng đầu tiên nữa chứ. Mình đã đọc khá nhiều bài viết rùi và áp dụng nhưng ko hiệu quả gì cả. Vẫn chỉ có 2 cách là :
    - vào bằng fastboot nhưng lại bị thông báo là chờ kết nối USB ... và đứng im tại đó. Thất bại cách 1
    - vào bằng cách chọn qua root ( nhấn phím power + phím tăng - giảm volume -> chọn update qua file Update.pkg từ thẻ nhớ) sau đó thì nó chạy được 1 lát và bị lỗi và tạo ra file update.pgk.dec mà mình tìm trong thẻ nhớ thì ko thấy chỗ nào trong thẻ nhớ cả. Thất bại cách 2
    -sau đó thì mình đã dùng Astro Manager và chọn vào file update thì nó lại báo là file này ko tìm thấy. Thất bại tiếp tục.
    bây giờ thì đang rối như tơ vò, và máy của mình ko còn nhạy như trước nữa. khi bật lên hay bị đơ máy, và khi xoay ngang - dọc màn hình thì mình phải lắc mạnh nó mới chuyển.
    Các bác giúp tiếp em nha. Em sắp bất lực với con DELL Streak này rùi.
    Dell họ sản xuất chỉ có 1 cách nâng cấp duy nhất là hướng dẫn ở bài viết đầu tiên. Fastboot hay Recovery không ăn thua gì đâu bạn. Nếu bạn không thực hiện theo cách trên được thì chỉ còn 1 cách là chờ đến ngày được nâng cấp qua OTA hoặc mang lên trung tâm bảo hành Dell nhờ check lại.

quanghai
    chết thật. Bác xem còn cách nào khác giúp em với. Em mà chờ đến khi DELL cho up qua OTA thì chắc em lên lão mất rồi.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    chết thật. Bác xem còn cách nào khác giúp em với. Em mà chờ đến khi DELL cho up qua OTA thì chắc em lên lão mất rồi.
    Mang lên trung tâm bảo hành nhờ nhân viên kỷ thuật check lại thôi bạn à. Nếu máy không phải bản rom gốc thì nhờ nhân viên cài lại luôn là ok và nhờ nâng cấp file rom này luôn.

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu