Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31
Like Tree7Likes

Chủ đề: Đã có bản rom Android 2.3.6 Gingerbread Tiếng Việt dành cho Samsung Galaxy Fit

Super Moderator Avatar của sieuload

Đã có bản rom Android 2.3.6 Gingerbread Tiếng Việt dành cho Samsung Galaxy Fit

Sau một thời gian dài thì cuối cùng tháng 12 này chiếc điện thoại Samsung Galaxy Fit cũng đã có bản rom hệ điều hành Android 2.3.6 Gingerbread phiên bản mới kèm theo ngôn ngữ tiếng Việt. Vậy bạn nào đang sử dụng chiếc điện thoại này đã có thể tiến hành nâng cấp nhanh chóng thông qua sự hướng dẫn sau đây.

Để có được ngôn ngữ Tiếng Việt thì sau khi nâng cấp thì người dùng hãng vào Menu/ Settings/ Language & Keyboard/ Select language và chọn lại ngôn ngữ Tiếng Việt thân yêu của chúng ta là xong.

Các bước chuẩn bị để nâng cấp:

• Sạc pin đầy đủ cho máy, ít nhất cũng trên 50% nhé.
    • Sao lưu toàn bộ dữ liệu, ứng dụng, danh bạ, tin nhắn trong máy vì sau khi nâng cấp sẽ xóa sạch các dữ liệu này. Dùng ứng dụng MyBackup Pro để sao lưu cho ok.

Tải các bản rom phù hợp và mới nhất:

Pass giải nén có thể thử là : samfirmware.com hoặc samsung-firmwares.com để giải nén các file *.rar hoặc *.tar bên trên !

Tải các file OPS mới nhất:

Cách nâng cấp cho máy:
    • Tải bản rom phù hợp và file OPS cho chiếc điện thoại của bạn về máy xong thì tải thêm phần mềm ODIN để nâng cấp. Tất cả những chiếc điện thoại Galaxy Mini, Fit và Ace thì sử dụng phiên bản ODIN 4.38 tải tại đây. Cài chương trình ODIN phù hợp vào máy tính và chạy lên.
    • Bạn tải bản rom về giải nén và được file *.tar. Trên chương trình ODIN chọn PDA và click chọn đến file rom *.tar và bắt đầu nâng cấp.
    • Bây giờ bạn cần chuyển điện thoại về chế độ Downloading bằng cách. Tắt điện thoại đi, kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp USB đi kèm khi mua máy và nhấn nút đưa điện thoại về chế độ Downloading. Khi bạn thấy hình chú Android cần xẻn là đúng rồi.
    • Nhìn vào ứng dụng ODIN thấy dòng "Com Port Mapping" phía dưới sáng lên kết nối màu và là ok. Bây giờ trên phần mềm ODIN nhấn nút "Start" và chờ trong vòng khoản 5 phút để chương trình nâng cấp.
    • Sau khi xong thì trên màn hình ô đầu tiên hiển lên màu xanh và có dòng chử "PASS" hiện lên là ok. Tháo dây cáp ra và khởi động lại máy.
    • Lần đầu tiên khởi động có hơi lâu 1 chút nên kiên nhẫn chờ nhé bạn. Khi vào máy nếu không thấy ngôn ngữ Tiếng Việt thì nhấn vào Menu/ Settings/ di chuyển đến dòng chọn ngôn ngữ và chọn lại tiếng Việt.

Cách vào chế độ Downloading Mode:

• Bạn hãy nhấn và giữ 3 nút Home, nút giảm âm thanh Volume Down và nút nguồn Power. Nút home ở đây chính là nút điều khiển bự dưới màn hình và ở giữa 2 nút Menu và Return.

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 09-02-12 lúc 11:46 PM

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Cái này down về không giải nén được. Mở ra chỉ có 1 file bên trong thôi. Không hiểu chủ thớt có biết điều này không mà hướng dẫn các up rom lạ thế. Đừng quên phiên bản 2.3.6 chỉ có 1file nên chỉ cần vào mục PDA là đủ.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Chắc anh sieuload đưa ra cách nâng cấp chung chung rồi

tuanvu likes this.

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Chắc anh sieuload đưa ra cách nâng cấp chung chung rồi
    Mình đã kiểm tra lại rồi. Bản rom này giải nén được file *.tar nên các bạn chỉ cần click chọn PDA và chọn file đã giải nén *.tar là ok.

Thành Viên Mới Avatar của tuanvu
    bạn ơi! giúp mình với, mình tải bản rom này về không giải nén được, nó hiện lên cái bản báo lỗi!

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Máy tính của bạn chưa cài phần mềm giải nén zip đấy thôi.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi tuanvu Xem bài viết
    bạn ơi! giúp mình với, mình tải bản rom này về không giải nén được, nó hiện lên cái bản báo lỗi!
    Dùng phần mềm Wirar hoặc WinZip để giải nén kèm pass bên trên, trên máy vi tính nhé bạn. Đừng có giải nén trên phone à nhe.

mình giải trên máy tính nhưng không được đó bạn! không biết máy tính mình có bị gì không nữa! nhưng những cái khác mình lấy về và giải nén bình thường!

Quote Nguyên văn bởi tuanvu Xem bài viết
    mình giải trên máy tính nhưng không được đó bạn! không biết máy tính mình có bị gì không nữa! nhưng những cái khác mình lấy về và giải nén bình thường!
    Bạn xem kỷ mình đã tải về ok file chưa nữa đó, có khi bạn tải file lỗi rồi. Thử tải lại nhé bạn. Mình đã tải xuống thử thấy file giải nén bình thường.

Icon11

ok rồi! tại mình tải file bị lỗi và máy mình phần mềm giải nén cũng bị lỗi luôn! thank bạn sieuload các bạn nhiều nha! nếu mình muốn xem tivi thì phải làm ntn zậy bạn?

Lần sửa cuối bởi tuanvu; 01-01-12 lúc 02:01 PM

Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu