Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23

Chủ đề: Hướng dẫn cài rom cm7 cho galaxy fit, tiếng việt, có flash, xem tivi.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003

Hướng dẫn cài rom cm7 cho galaxy fit, tiếng việt, có flash, xem tivi.

Điều kiện trước tiên là máy điện thoại galaxy fit của bạn phải đang chạy rảm rom gốc 2.3.4, nếu chưa có thì bạn dùng odin để nâng cấp lên theo hướng dẫn của một bài đã có trên diễn đàn này.
    1. CHUẨN BỊ
    - download gapps tại địa chỉ http://goo-inside.me/gapps/gapps-gb-20110828-signed.zip. Hoặc goo-inside.me - gapps downloads Không giải nén, copy vào thẻ nhớ máy.
    - Tải flash player 10.2 tại địa chỉ install_flash_player_10.2.157.340.apk.
    Hoặc flash player 10.3 flash_player 10.3 armv6.apk
    Tải rom CM 7.1 for Fit: CyanogenMod 7.1.0 - GT-S5670 - Galaxy FIT
    Hoặc bản rom mới CM 7.2 tại Multiupload.com - upload your files to multiple file hosting sites!
    Nếu bạn nào chưa cài driver cho máy tính thì tải về cài theo địa chỉ sau: SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones
    - Tải về Odin Multi Downloader v4.38
    - Tải về file BENI_v1.0.ops
    - Tải về file beni_cwm-5_ext4_v2.tar
    2. CÀI CLOCKWORDMOD RECOVERY
    - Mở Odin Multi Downloader v4.38 lên, làm như sau:
    * mục select OPS, chọn file BENI_v1.0.ops,
    * ở phần Option, đánh dấu vào ô One Package
    * phần Select Integrate Package - Check one package option, bấm vào One Package, chọn file beni_cwm-5_ext4_v2
    * vào chế độ Download của điện thoại bằng cách ấn: nút home+nút volum down và nút nguồn. Kêt nối với điện thoại bằng cáp xịn.
    * Trên odin sẽ có chữ COM màu vàng
    * bạn bấm Start và chờ cho đến khi nó làm xong sẽ báo complete và hiện màu xanh lá cây, điện thoại sẽ reboot lại (mất khoảng 1 phút), vậy là xong.
    3. CÀI ROM
    Hãy tắt máy, giữ nút nút home+nút nguồn trong khoảng 15 giây, máy điện thoại sẽ vào chế độ recovery.
    Chọn wipe data, chọn yes.
    Chọn wipe cache partion, chọn yes.
    Chọn install zip from sd card
    Chọn choose zip from sd card
    Chọn file CM7 ROM.zip vừa bỏ vào thẻ
    chọn Yes để cài.
    Đợi đến khi cài xong sau đó back ra, Chọn install zip from sd card
    Chọn choose zip from sd card
    và install tiếp gapps.
    Chọn wipe data, chọn yes.
    Chọn wipe cache partion, chọn yes.
    Chọn reboot system now Cài Flash Player 10.2 hoặc 10.3 mà ta đã copy trong thẻ nhớ
    Vào market, tải viet mobi tivi về cài vào máy.
    Tắt nguồn, khởi động lại máy, vào chương trình viet mobi tivi mà xem, tivi chạy rất mượt (nên dùng servers 2 cho dễ chạy nhé). Các video có flasch cũng sẽ chạy mượt.
    Cài thêm - youtube (YouTube 2.2.14.apk),
    - google maps (Google_Maps_v5.9.0.apk)
    4. CÁCH ÉP XUNG
    Sau khi cài bản rom 2.3.7 này, các bạn có thể ép xung như sau:
    1.
    Download file để OC dạng zip update-bootsmart17f801_SIO_VR_BFQ_CFQ_Dealine_noop-cm-Fit
    2.
    Copy vào thẻ nhớ
    3
    . Tắt điện thoại, vào chế độ recovery bằng cách ấn và giữa tổ hợp phím Home + nguồn.
    4.
    Vào install zip from sdcard, choose zip from sdcard, chọn file OC dạng zip mà ta vừa copy vào thẻ nhớ.
    5. Khởi động lại máy.
    6. Cài CPU setting, max chọn 800MHz, min giữ nguyên. Tíc vào set on boot. Thế là xong! Link download CPU setting là: MEGAUPLOAD - The leading online storage and file delivery service

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi bshuy2003; 11-12-11 lúc 10:03 AM

Thành Viên Mới Avatar của tuanvu
    mình quay quay ca tieng dong ho ma van khong tai dc nhung phan tren mediafire ve ban oi!no hien len mot trang toi om chi có một dòng chữ ở giua trang nhung minh nhan vao thi no lai ko chay! ko biet lam sao nua! ban giúp mình voi!

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi tuanvu Xem bài viết
    mình quay quay ca tieng dong ho ma van khong tai dc nhung phan tren mediafire ve ban oi!no hien len mot trang toi om chi có một dòng chữ ở giua trang nhung minh nhan vao thi no lai ko chay! ko biet lam sao nua! ban giúp mình voi!
    Khởi động lại modem ADSL và máy tính mà bạn đang sử dụng nhé. Bạn tải tùm lum nên MediaFire khóa IP của bạn rồi. Nếu khởi động mạng modem ADSL mà vẫn không được thì chờ sau 24 giờ MediaFire sẽ mở khóa cho bạn.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Việc download file từ mạng về máy tính khá đơn giản mà bạn còn không làm được thì việc cài các ứng dụng theo hướng dẫn bạn sẽ không làm được đâu (vì rất phức tạp). Bạn đừng cố kẻo hỏng máy.

ê ê ê! đừng xem thường người khác như thế chứ bạn! tôi biết bao nhiêu tôi làm bấy nhiêu thôi! bạn ko phải là người làm dc tất cả nên đừng nói như thế chứ! việc media ko cho tải tại vì maga vnn bi lỗi thôi!

sao ko trong cai dat cpu ko co max 800mhz zay?
    phan mình down ve trong link do dua vao dt mo len ko phai cai dat cpu ma la cai rom do ban oi!

ê ê ê! đừng xem thường người khác như thế chứ bạn! toôi biết bao nhiêu tôi làm bấy nhiêu thôi! bạn ko phải là người làm dc tất cả nên đừng nói như thế chứ! việc media ko cho tải tại vì maga vnn bi lỗi thôi!
    Chẳng cần phải xem thường bạn làm gì cho mất đoàn kết. Tự bạn đã nói lên tất cả rồi, tôi chỉ bình luận thêm tý chút thôi. Mà thực tế thì khối người hỏng máy rồi đấy.

sao ko trong cai dat cpu ko co max 800mhz zay?
    phan mình down ve trong link do dua vao dt mo len ko phai cai dat cpu ma la cai rom do ban oi!
    Mặc định cpu của máy có 600MHz thôi. Muốn nâng lên 800MHz thì phải ép xung. Cách ép thì tôi đã hướng dẫn ở bài cài flash cho galaxy fit chạy rom gốc rồi.

nếu mình cài xong 3 bước đầu tiên ở bài viết này rồi thì khi mình ép xung ở bài kia có ảnh hưởng j đến cm7 va flash đã cài ko bạn?

Rom nào có cách ép xung của rom đấy, không dùng lẫn được. Nếu dùng lẫn sẽ bị treo máy.

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu