Trang 22/46 ĐầuĐầu ... 12202122232432 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 211 tới 220 của 460
Like Tree30Likes

Chủ đề: Cách cài flash player cho galaxy ace chạy rom gôc.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    nguyên nhân là máy của bạn không phải 5830 mà là 5830i, nhớ là có chữ i. vì thế các root và cài flash cho máy 5830 không áp dụng được cho máy của bạn. tôi sẽ tìm hiểu, khi có thông tin thì tôi sẽ thông báo

gianghg2002 likes this.

Em down cái file update.zip về copy vào thẻ nhớ và root như ở trang 1. Đây là file dành cho máy 5830i đấy. Link là https://rapidshare.com/#!download|19...5AC064D166|0|0

gianghg2002 likes this.

Thành Viên Mới Avatar của gianghg2002
    em cảm ơn anh nhiều, em làm thử luôn.

Thành Viên Mới Avatar của gianghg2002
    anh huy ơi, em làm như page1 đã root thành công nhưng đến phần cài flash nó báo "Ứng dụng không được cài đặt" với Flash 11. Em đã thử với 10.2, 10.3 thì cài được nhưng không xem được được. Bác chỉ giúp em với. Em cảm ơn

Lần sửa cuối bởi gianghg2002; 04-04-12 lúc 10:53 AM

Thành Viên Mới Avatar của dongluc
    Bác Sĩ Huy ơi! Tôi nà ở Hà Tây cũ nhưng bây giờ đang sống trong tỉnh Hậu Giang (vào đây 30 năm rồi). Xa quá nên khó mà mời BS đi ăn thịt chó được. Dù sao thì cũng xin hỏi BS thêm chút để lấy can đảm mà vọc con SS Ace của mình.
    1. Đoạn đầu tiên: - Download và copy file update.zip vào thẻ nhớ , Nhưng mình download về không phải tên là update.zip mà là: root ace.zip? Vậy file này có đúng không?
    2. Máy mình chưa Root, đang là phiên bản 2.3.4, có cần nâng lên bản 2.3.6 trước hay phải root trước? Vì có đoạn nói rằng phải root trước và cài Titanium Backup mới vào được Recovery mode???
    3. File root ace.zip này có root được phiên bản 2.3.6 không, nếu như mình nâng cấp lên phiên ban 2.3.6 trước.
    4. Mình nên update bằng ODIN hay bằng Kiers thì tốt hơn!
    Cảm ơn BS nhiều.
    Hy vọng khi về phép sẽ có dịp diện kiến BS Huy, lúc đó có nhiều điều để tâm sự!
    Chúc BS luôn vui vẻ, hạnh phúc trong công việc và giúp đỡ bà con hội Android nhiều!

Thành Viên Mới Avatar của cnquan0102
    máy S5830i nếu cài flash player bản mod cho chip armv6 thì cài được nhưng nó không chạy. Còn cài bản 11 cho ROM gốc thì nó không cho cài đặt. Đang bí quá chưa biết làm thế nào. Bác Huy giúp bọn em với. thanks.

gianghg2002 likes this.

Thêm link Mediafile cho file update.zip dành cho Samsung galaxy ace s5830i. File này mình đã update thành công trên máy s5830i chạy ROM gốc ver 2.3.6 rồi.
    link : post ở bài dưới . hic chưa đủ số post để post link
    còn cái flash thì vẫn bó tay.

ROOT samsung s5830i chạy ROM gốc ver 2.3.6
    link : update.zip

Quote Nguyên văn bởi gianghg2002 Xem bài viết
    anh huy ơi, em làm như page1 đã root thành công nhưng đến phần cài flash nó báo "Ứng dụng không được cài đặt" với Flash 11. Em đã thử với 10.2, 10.3 thì cài được nhưng không xem được được. Bác chỉ giúp em với. Em cảm ơn
    Em ơi, máy của em là 5830i (có chữ I) nên chưa cài được flash theo kiểu hướng dẫn ở trang 1 đâu. Có lẽ em phải cài clockworkmod recovery để qua đó cài rom cook thì mới chạy flash được.

Quote Nguyên văn bởi dongluc Xem bài viết
    Bác Sĩ Huy ơi! Tôi nà ở Hà Tây cũ nhưng bây giờ đang sống trong tỉnh Hậu Giang (vào đây 30 năm rồi). Xa quá nên khó mà mời BS đi ăn thịt chó được. Dù sao thì cũng xin hỏi BS thêm chút để lấy can đảm mà vọc con SS Ace của mình.
    1. Đoạn đầu tiên: - Download và copy file update.zip vào thẻ nhớ , Nhưng mình download về không phải tên là update.zip mà là: root ace.zip? Vậy file này có đúng không?
    2. Máy mình chưa Root, đang là phiên bản 2.3.4, có cần nâng lên bản 2.3.6 trước hay phải root trước? Vì có đoạn nói rằng phải root trước và cài Titanium Backup mới vào được Recovery mode???
    3. File root ace.zip này có root được phiên bản 2.3.6 không, nếu như mình nâng cấp lên phiên ban 2.3.6 trước.
    4. Mình nên update bằng ODIN hay bằng Kiers thì tốt hơn!
    Cảm ơn BS nhiều.
    Hy vọng khi về phép sẽ có dịp diện kiến BS Huy, lúc đó có nhiều điều để tâm sự!
    Chúc BS luôn vui vẻ, hạnh phúc trong công việc và giúp đỡ bà con hội Android nhiều!
    Xin trả lời từng câu hỏi của anh:
    1. Chính là file đó đấy, down về máy rồi đổi tên là sẽ thành update.zip
    2. Bản 2.3.6 chạy ngon hơn bản 2.3.4 nhiều, nếu anh nâng nó lên 2.3.6 trước bằng odin hoặc kies thì sẽ chạy ngon hơn.
    3. Hai bản 2.3.4 và 2.3.6 của galaxy ace dùng chung một file root (galaxy mini thì lại khác nhau).
    4. Up rom qua odin thì mất 5 phút (tất nhiên phải down bản rom về máy tính trước), qua kies thì mất khoảng 1 giờ (tùy thuộc đường truyền internet), nhưng 2 cách đều cho kết quả cuối cùng giống nhau.
    Phần cuối (không thấy anh đánh số) thì có lẽ xin miễn cho. Tôi rất bận (vì là chủ nhiệm khoa A6 bệnh viện 103), khó tính, già và bảo thủ. Gặp tôi anh lại vỡ mộng thôi!
    Làm đi anh ạ, có nhiều điều thú vị lắm. Tôi giúp mọi người không công cũng là mong có chút thời gian thư giãn và muốn mọi người hạnh phúc với con điện thoại của mình!

gianghg2002 likes this.

Trang 22/46 ĐầuĐầu ... 12202122232432 ... CuốiCuối

Đánh dấu