Trang 1/5 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 41
Like Tree1Likes

Chủ đề: Cách up rom gốc 2.2.x bằng KDZ cho LG P500 và root máy!

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003

Cách up rom gốc 2.2.x bằng KDZ cho LG P500 và root máy!

Do nhiều bạn có nhu cầu up rom CM7 để cài flash, xem viet mobi tv, nhưng yêu cầu là máy phải đang chạy rom 2.2.x (mà máy của các bạn hiện đã là 2.3.x). Đây là cách đưa máy về stock rom 2.2.x
    1. Cài driver cho máy tính
    Download các file sau về cài vào máy tính.
    LGAndroidDriver_Ver_1.0_All.exeLGUnitedMobileDriver_S498MA22_WHQL_ML_Ver_2.2.exe
    2. Up rom gốc bằng KDZ
    Tải KDZ về máy tính http://www.mediafire.com/?bk9c9o81h4mvpb5
    giải nén ra thành folder nào đó tùy ý. Trước khi chạy phần mềm, bạn cần phải cài đặt MSXML 4.0 SP3 Parser (nó có sẵn trong folder bạn mới giải nén ra rồi). Sau khi cài đặt xong MSXML 4.0 SP3 Parser, các bạn mới tiếp tục chạy phần mềm Software Update [KDZ].
    Tải rom gốc có đuôi KZDhttp://hotfile.com/dl/102451322/72e294a/LGP500AT-00-V10e-ESA-XX-NOV-30-20100-DZ.zip.htmlKhi cửa sổ ứng dụng Software Update [KDZ] đã xuất hiện trên màn hình bạn chọn tuần tự cấu hình tương ứng với Optimus One P500 như sau:

• Type = 3GQCT
    • PhoneMode = DIAG
    • Click nút Open để chọn file ROM gốc có đuôi .kdz cần flash.
    Kiểm tra kỹ các thông số đã chọn thêm một lần nữa rồi click vào nút Launch software update để bắt đầu quá trình. (xem hình)

Sau khoảng 1 phút, điện thoại của bạn sẽ chuyển sang màn hình màu hơi vàng với chữ Emergency Mode nằm ngay chính giữa màn hình.
    Chờ cho đến khi nó báo "===FINISHED===" là xong và điện thoại của bạn sẽ tự khởi động lại.

CÁCH ROOT MÁY
    root bằng SuperOnceClick (phần mềm chạy trên PC)
    ***Điều kiện cần là bạn phải cài đặt đủ driver vào máy tính
    Tải phần mềm này về máy tính (link), giải nén ra và chạy. Phần mềm có giao diện như sau:

Đầu tiên các bạn vào Settings>Applications>Development và tick chọn USB debbugging trên điện thoại.
    Click vào nút Root và chờ đến khi nào có thông báo "Phone is rooted" là xong. Các thao các của SuperOnceClick thực hiện sẽ được hiển thị trên cửa sổ.
    Nếu bước "wait for device" bị lặp đi lặp lại nhiều lần, các bạn thực hiện tuần tự như sau:
    • Tick bỏ Debug trên Phone
    • Rút cáp USB ra
    • Tick chọn Debug trên Phone lại
    • Cắm cáp USB lại và chờ.
    Như vậy là các bạn đã trở về stock rom 2.2.x và đã root máy!

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi bshuy2003; 20-12-11 lúc 08:42 AM

Thành Viên Chính Thức Avatar của hoathanh

Icon9

cho minh hoi chuc nhe, tai rom goc lg p500 duoi zip ma dau koa kdz sau sao ma up duoc ak cac ban huong dan minh voi mai mo ka thang ui ko up rom goc lai duoc,bac nao biet koa the cho so dt huong dan dum duoc ko, nick chat la tron_doi_ben_em69 giup dum nhe lam hoai ko duoc

em da lam nhu huong dan ui sao ko up rom 2.2 rom goc duoc , em da up rom cm7 cai flash ma bi mat mang ui, em muon up lai goc goc de up rom cm7 lai, ma lam vai ko duoc,em da lam den.Type = 3GQCT,PhoneMode = DIAG,
    Click nút Open để chọn file ROM gốc có đuôi .kdz cần flash nhung khi open thi koa duoi zip da tai ve ko koa duoi kdz cac pro nao biet huong dan dum , em kam on nhiu

Rom gốc thì phải có đuôi kdz để up bằng kdz. Nếu bạn down về, giải nén mà rom lại không có dạng kdz thì có nghĩa là... bạn đã down nhầm rom rồi đấy.

huong dan cu the dum em, em cam on nhiu lam vai ko duoc , met qua ui

em tai ve bang dia chu da huong dan o tren em copy rui tai ve do file koa ten LGP500AT-00-V10e-ESA-XX-NOV-30-2010+0-DZ.zip file nay phai ko anh

kon doa ko za tra loi dum koi dang mo nek

giai nen ra sao file koa duoi DZ ko koa KDZ koa phai file doa ko anh,

LGAndroidDriver_Ver_1.0_All.exe ,,LGUnitedMobileDriver_S498MA22_WHQL_ML_Ver_2.2.exe sao 2 file nay tai ve ma ko lam gi het za, koa ban nao biet huong dam dum minh voi

sao trang nay ko ai tra loi giup minh za

Lần sửa cuối bởi sieuload; 19-12-11 lúc 08:38 PM

vay la kung nhu khong ui doa ak, khong lam duoc po tay koa i tra loi hit

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hoathanh Xem bài viết
    vay la kung nhu khong ui doa ak, khong lam duoc po tay koa i tra loi hit
    Viết tiếng Việt có dấu nếu không bài viết của bạn sẽ bị xóa mà không cần thông báo trước !

Bạn là theo hướng dẫn bên trên, không thể có hướng dẫn chi tiết hơn. Cách này đơn giản quá rồi, chỉ việc tải rom và nhấn vào soft như hình là xong, chớ có gì khó đâu mà hướng dẫn chi tiết.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 19-12-11 lúc 08:40 PM
    Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi hoathanh Xem bài viết
    LGAndroidDriver_Ver_1.0_All.exe ,,LGUnitedMobileDriver_S498MA22_WHQL_ML_Ver_2.2.exe sao 2 file nay tai ve ma ko lam gi het za, koa ban nao biet huong dam
    File phần mềm nâng cấp và rom thì không tải mà tải về 2 file driver chi vậy bạn? Cái này tải về cài vào máy để khi cấm phone vào máy tính còn nhận ra mà nâng cấp, quan trọng nhấn là cái soft nâng cấp và rom kìa.

Không cần up lại rom gốc đâu. Bạn cứ down cái bản CM7 mới về, copy vào thẻ nhớ mà up luôn thôi. Bấm nút nguồn để vào recovery. Sau đó wipe data, wipe cache...

A koa the up rom goc 2.2 cho e duoc ko.e tai file goc ve e giai nen ko koa duoi kdz.bua e up 2.3.7 chay flash duoc ui.e up lai nen mat mag.e la kon gai nen e kug ko mai mo pag may a.hj.may a koa the up rom cm7 moi ji doa ko.up dum e di.kam on may a nhieu

Trang 1/5 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu