Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16
Like Tree1Likes

Chủ đề: Xin hướng dẫn cách uprom cho Sensation XE

Thành Viên Mới Avatar của mainasus

Xin hướng dẫn cách uprom cho Sensation XE

Em mới mua 1 con Sensation XE bản xách tay từ đài loan. Là lần đầu tiên e dùng android nên mù tịt về khoản uprom hay root cho máy
    bác nào hảo tâm viết giúp em một bài hướng dẫn cách up rom cho em nó, có link down bản rom đã root sẵn thì tốt quá

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi mainasus Xem bài viết
    Em mới mua 1 con Sensation XE bản xách tay từ đài loan. Là lần đầu tiên e dùng android nên mù tịt về khoản uprom hay root cho máy
    bác nào hảo tâm viết giúp em một bài hướng dẫn cách up rom cho em nó, có link down bản rom đã root sẵn thì tốt quá
    Máy bạn bản rom đó là ổn định và tốt nhất rồi đó. Nếu muốn sài bản rom tùy chỉnh thì có thể phải hy sinh hệ thống âm thanh Beats Audio mà còn chưa chắc sẽ chạy ổn định.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Máy bạn chỉ có nước ngồi chờ HTC ra bản nâng cấp Android 4.0 ICS mà thôi chớ XE đã cấu hình khủng, Gingerbread + Sense mới mà còn muốn gì nữa. Đang ở trên mây mà giờ muốn xuống đi bộ cùng mọi người.

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Máy bạn chỉ có nước ngồi chờ HTC ra bản nâng cấp Android 4.0 ICS mà thôi chớ XE đã cấu hình khủng, Gingerbread + Sense mới mà còn muốn gì nữa. Đang ở trên mây mà giờ muốn xuống đi bộ cùng mọi người.
    căn bản là nó có nhiều app tiếng trung được cài đặt sẵn mà không tài nào xoá đi đc =='
    e muốn uprom 1 phần cũng để xoá hết mấy cái app chết tiệt kia đi
    Vậy có cách nào xoá được mấy app đấy mà không phải uprom ko ạ?

yangcaneat likes this.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    căn bản là nó có nhiều app tiếng trung được cài đặt sẵn mà không tài nào xoá đi đc =='
    e muốn uprom 1 phần cũng để xoá hết mấy cái app chết tiệt kia đi
    Vậy có cách nào xoá được mấy app đấy mà không phải uprom ko ạ?
    Root máy rồi dùng ứng dụng Root Explorer vào /system/app để xóa đi những ứng dụng dư thừa. Thông thường bạn chuyển qua bản rom tùy chuyển thì một là mất đi toàn bộ giao diện Sense tuyệt đẹp và các trải nghiệm của HTC hoặc là bản nâng cấp tốt hơn nhưng cũng sẽ xuất hiện các ứng dụng dư thừa tùy theo mõi nước vì các bản rom này đâu phải sản xuất dành cho người Việt Nam.

em nghe nói là XE hay dòng Sensation nói chung vẫn chưa full root được, mới chỉ là temp root thôi đúng ko ạ?

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    em nghe nói là XE hay dòng Sensation nói chung vẫn chưa full root được, mới chỉ là temp root thôi đúng ko ạ?
    Chưa nghe nói, miễn sau sài Root Explorer được là mừng rồi. Lưu ý, root là coi như chết vì hết được nhận các bản nâng cấp mới của HTC mà phải dựa vào cộng đồng chia sẽ. Có cái này thì mất cái kia, cẩn thận nhé.

==' xài android khó hơn iOs nhỉ~
    em chuyển từ iOs sang android bị ngợp luôn =='

Super Moderator Avatar của sieuload
    ==' xài android khó hơn iOs nhỉ~
    em chuyển từ iOs sang android bị ngợp luôn =='
    Android mà root thì cũng giống như iPhone jailbreak thôi. iPhone mà bạn jailbreak còn bị mất bảo hành và khi nâng cấp firmware có khi còn thành gạch. Nên nhìn chung thì cứ sài chính hãng đừng chỉnh gì hệ thống là tốt nhất.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Android mà root thì cũng giống như iPhone jailbreak thôi. iPhone mà bạn jailbreak còn bị mất bảo hành và khi nâng cấp firmware có khi còn thành gạch. Nên nhìn chung thì cứ sài chính hãng đừng chỉnh gì hệ thống là tốt nhất.
    e thấy iP jailbreak ko đến nỗi quá phức tạp như android, có thể trở về nguyên bản iOs chưa jail bằng cách up lên iOs mới hơn, thế là vẫn đc bảo hành
    hay tại e mới dùng android nên bị lạ nhỉ ? =='

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu