Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
Like Tree1Likes

Chủ đề: Xin bản nâng cấp 2.3.5 cho Incredible S

trungkiencshs
    Guest Avatar của trungkiencshs

Icon5 Xin bản nâng cấp 2.3.5 cho Incredible S

Em mới mua con incredible S ở nhật Cường. Nói chung dùng sướng. nhưng hiện tại em thấy phiên bản sense mới là 2.1, phiên bản 2.3.3 . Ai biết nâng cấp lên sense 3.0 hay 3.5 và phiên bản lên 2.3.5 được không ạ. Em mới dùng android nên còn không biết nhiều thứ. Hướng dãn chi tiết dùm em nhé hihi. Tại ở Hưng yên mà mang lên HN thì ngại quá

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi trungkiencshs Xem bài viết
    Em mới mua con incredible S ở nhật Cường. Nói chung dùng sướng. nhưng hiện tại em thấy phiên bản sense mới là 2.1, phiên bản 2.3.3 . Ai biết nâng cấp lên sense 3.0 hay 3.5 và phiên bản lên 2.3.5 được không ạ. Em mới dùng android nên còn không biết nhiều thứ. Hướng dãn chi tiết dùm em nhé hihi. Tại ở Hưng yên mà mang lên HN thì ngại quá
    Đúng rồi đó bạn, máy bạn được nâng cấp đến đó là hết tối đa sức chụi đựng rồi. Nếu muốn được những tính nâng cao cấp như giao diện Sense 3.0 hay 3.5 thì có thể cài bản rom tùy chỉnh, có thể phát sinh lỗi, bộ nhớ trong sẽ ích đi thì tham khảo: Incredible S Android Development - xda-developers

trungkiencshs likes this.

trungkiencshs
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Đúng rồi đó bạn, máy bạn được nâng cấp đến đó là hết tối đa sức chụi đựng rồi. Nếu muốn được những tính nâng cao cấp như giao diện Sense 3.0 hay 3.5 thì có thể cài bản rom tùy chỉnh, có thể phát sinh lỗi, bộ nhớ trong sẽ ích đi thì tham khảo: Incredible S Android Development - xda-developers
    Nhưng anh ơi vào trang này toàn tiếng anh e hông hiểu gì hết ( . A hướng dẫn e chút xíu được không ạ? mà nâng cấp thế này có cần root máy j j đó không anh

Nhưng anh ơi vào trang này toàn tiếng anh e hông hiểu gì hết ( . A hướng dẫn e chút xíu được không ạ? mà nâng cấp thế này có cần root máy j j đó không anh
    Rất nhiều công việc phát sinh, nếu bạn không rỏ về vấn đề này thì tốt nhất không nên cài để tránh máy bị lỗi mang đi bảo hành rất lâu và rất mệt. Việc cài những bản rom khác ngoài bản rom gốc sẽ hại máy bạn không được nâng cấp những phiên bản firmware chính hãng trong thời gian sắp tới qua OTA và có thể bị làm khó nếu máy hỏng khi đi bảo hành.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Máy bạn được cài Sense 2.1 + Android 2.3.3 Gingerbread vậy là ổn rồi. Máy 2 nhân mới mong được lên Sense 3.0 hay 3.5 chính thức . Mình nghĩ trong thời gian tới có thể hTC sẽ update máy bạn lên phiên bản Gingerbread cao hơn nhưng giao diện Sense thì chắc dừng lại ở 2.1.

trungkiencshs
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Rất nhiều công việc phát sinh, nếu bạn không rỏ về vấn đề này thì tốt nhất không nên cài để tránh máy bị lỗi mang đi bảo hành rất lâu và rất mệt. Việc cài những bản rom khác ngoài bản rom gốc sẽ hại máy bạn không được nâng cấp những phiên bản firmware chính hãng trong thời gian sắp tới qua OTA và có thể bị làm khó nếu máy hỏng khi đi bảo hành.
    Vậy không nâng cấp nữa vậy. Cám ơn anh nha. Nhưng nâng cấp qua OTA như nào hả anh?

Vậy không nâng cấp nữa vậy. Cám ơn anh nha. Nhưng nâng cấp qua OTA như nào hả anh?
    Nâng cấp phần mềm hoàn toàn tự động khi máy được kết nối mạng hay còn được gọi là nâng cấp qua OTA. Bạn có thể kiểm tra những bản nâng cấp mới nếu có trong phần System updates ở Menu/ Settings. Lưu ý, máy không phải bản rom gốc, đã unlock bootloader, thay recovery khác hoặc đã root thì không nên mơ sẽ được nâng cấp qua OTA nhé.

trungkiencshs
    ( nhưng làm sao em biết được đây không phải bản room gốc,hay unlock bootloader rồi hả anh

( nhưng làm sao em biết được đây không phải bản room gốc,hay unlock bootloader rồi hả anh
    Mang lên trung tâm bảo hành họ kiểm tra cho bạn. Nhìn thấy Sense 2.1 + 2.3.3 chắc là gốc rồi nhưng muốn chắc thì cứ mang lên trung tâm bảo hành sẽ có người kiểm tra giúp cho bạn, tất nhiên là máy phải còn bảo hành chính hãng nhe.

trungkiencshs
    Hic, em mua ở NC hàng xách tay mà. Dùng tốt chưa thấy bất kể lỗi gì cả anh ạ. Chính họ cũng tự nâng cấp cho em đó chứ. Không biết có cách nào để mình tự kiểm tra được không anh?

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu