Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Help Firmware Android+Tieng Viet cho Acer Liquid Metal S120

giadaibao
    Guest Avatar của giadaibao

Help Firmware Android+Tieng Viet cho Acer Liquid Metal S120

hiện em có con Acer Liquid Metal s120 hiện máy em là tiếng anh, em muốn cài tiếng việt để dể sử dụng bác nào có thể hướng dẫn em được hông. Cảm ơn các bác rất nhiều.

Chủ đề tương tự:

giadaibao
    các bác có thể nói sơ cho em biết làm sao để có được tiếng việt ở em này hông. Thank cả nhà.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi giadaibao Xem bài viết
    các bác có thể nói sơ cho em biết làm sao để có được tiếng việt ở em này hông. Thank cả nhà.
    Gói ngôn ngữ ship theo firmware nên nếu bạn kiểm tra trong phần ngôn ngữ của máy không thấy tiếng Việt là coi như bó tay.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Không phải chúng tôi không muốn tư vấn cho bạn, nhưng đúng là máy của bạn ít phụ tùng thay thế, ít bản rom. Hiện tại, không có bản rom nào hỗ trợ tiếng Việt cho máy này cả. Đành chịu thôi bạn ạ.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi bshuy2003
    Không phải chúng tôi không muốn tư vấn cho bạn, nhưng đúng là máy của bạn ít phụ tùng thay thế, ít bản rom. Hiện tại, không có bản rom nào hỗ trợ tiếng Việt cho máy này cả. Đành chịu thôi bạn ạ.
    Đúng vậy đó các bạn, mua máy phải lựa hàng nào cộng đồng hỗ trợ nhiều chớ mua hàng hiếm là mệt.

Sent from my Galaxy Tab 10.1 using Forum Runner

giadaibao
    Thank cả nhà rất nhiều, em có cài Recovery giờ em muốn up rom bằng file zip nhưng khi tắt nguôn xong em bấm 3 tổ hợp phím Nguồn+volume+chụp hình thì hiện ra thông báo này và máy em rung hoài luôn phải tháo pin ra mở máy lại mới được.
    =================
    SD Download mode
    =================
    OSBL Version=A4-03.32.01 #0 #0 #0 #0
    SD Imager Download Procedure... Failed!IMAGER_DIR_NOT FOUND
    Thông báo như trên là như thế nào vậy cả nhà. Mong được sự hướng dẫn.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi giadaibao Xem bài viết
    Thank cả nhà rất nhiều, em có cài Recovery giờ em muốn up rom bằng file zip nhưng khi tắt nguôn xong em bấm 3 tổ hợp phím Nguồn+volume+chụp hình thì hiện ra thông báo này và máy em rung hoài luôn phải tháo pin ra mở máy lại mới được.
    =================
    SD Download mode
    =================
    OSBL Version=A4-03.32.01 #0 #0 #0 #0
    SD Imager Download Procedure... Failed!IMAGER_DIR_NOT FOUND
    Thông báo như trên là như thế nào vậy cả nhà. Mong được sự hướng dẫn.
    Bạn cài Recovery gì và phải cài đúng nhé chớ không máy sẽ thành gạch. Các tổ hợp phím trên đã đưa máy vào chế độ "SD Download mode" chớ không phải Recovery.

Vấn đề là bạn bấm volum + hay volum -? Mà theo kinh nghiệm của tôi thì bạn phải bấn nút volum (+ hoặc -) trước, nút chụp hình thứ 2, còn nút nguồn phải ấn cuối (tiếng là vẫn cùng ấn 3 nút nhưng thực ra có nút trước, nút sau một chút đấy).

giadaibao
    mình xài con Acer Liquid Metal S120 mình mới cài Rom bên diễn đàn tinh tế share và Recovery chung 1 topic vậy em muốn vào chế độ load rom file Zip em phải dùng tổ hợp phím nào. Mong anh em giúp thêm 1 tẹo nữa. Thank All.

Mình bấm theo thứ tự thế này Máy Ảnh + Volume- + Ngồn

Bạn thử tắt máy và bấm theo trình tự nút volum+, nút chụp ảnh và nút nguồn.

Đánh dấu