Trang 1/26 12311 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 260
Like Tree36Likes

Chủ đề: Adobe Flash Player 10.3 cho rom Stock ARMv6.... "minis5570,gio,ace.p500..."

Thành Viên Chính Thức Avatar của khanhduyhp91

Icon14 Adobe Flash Player 10.3 cho rom Stock ARMv6.... "minis5570,gio,ace.p500..."

Điều kiện: Máy đã được root + cài Root Explorer
    - đây là rootex
    Update flash 11.1
    link:flash
    link: lip.zip

- Down 2 file trên về vi tính.
    - Giải nén file lip ở trên ta sẽ đc 4 file. Copy cả 4 file vừa có sau khi giải nén ra cùng với file lip và flash down ở trên cho vào cùng 1 thư mục trong thẻ nhớ (tránh bị nhầm lẫn)

Bước 1: cài bản gốc flash player 11.0.1.152 vừa down về

Bước 2: mở rootex ( chú ý là khi mở rootex các bác để ý dong trên cùng là Mounted as r/w [Mount R/O] nếu ở đây là [Mount R/O] thì các bác đổi thành [Mount R/W] nhá,chỉ chạm vào là đc) -----> tìm đến sdcard -----> tìm đến thư mục mình vừa lưu các file mới copy vào thẻ nhớ đó -----> bấm phím mềm trái cạnh phím Home đó ------> chọn Multi-select -----> đánh dấu cả 4 file lipflash...so,líptage...so,lipstage...so,lipyss.. .so -----> chọn copy

Bước 3: copy 4 file đó đến /data/data/com.adobe.flashplayer/lib

Bước 4: sau khi paste xong các bác bấm giữ vào file đầu tiên 1 lúc dến khi hiện lên 1 loat lựa chọn ----> chọn dòng
    permission

Bước 5: permission giống screenshot(làm cho cả 4 file đó)

Bước 6: Reset máy or khỏi cũng đc => sử dụng

Lưu ý: thường thì sau khi reset máy ta sẽ mất 4 file đó.nếu mất thì ta làm lại lần nữa là ok.còn nếu ko mất thì ok không phải làm lại

Chúc mọi người vui vẻ!

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi khanhduyhp91; 28-06-12 lúc 03:37 PM
    sieuload and nguyennamha like this.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Cách của bạn rất hay, tôi đọc xong và làm thử ngay cho hai điện thoại sẵn có trong tay là galaxy ace và galaxy mini. Sau khi so sánh với bản CM7 trên máy tương ứng, tôi có mấy nhận xét sau (chỉ riêng về flash thôi nhé).
    1. Với galaxy ace, có vẻ sự đáp ứng của hai máy là gần tương tự nhau, có lẽ do galaxy ace có CPU là 800MHz nên sự khác biệt là không đáng kể.
    2. Với galaxy mini thì flash cài trên rom gốc kém hơn nhiều so với galaxy mini chạy CM7. Cụ thể là thời gian đáp ứng chậm hơn, hình ảnh không mượt mà giật, giật. Có lẽ do CPU của máy này nhỏ, chỉ 600MHz.
    KẾT LUẬN: thủ thuật của bạn có thể áp dụng tốt cho các máy có CPU 800MHz như galaxy ace, gio và galaxy y. Còn với các máy có CPU 600MHz như galaxy mini, fit và lg p500 thì kết quả không thể so sánh được với rom CM7.

Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Cách của bạn rất hay, tôi đọc xong và làm thử ngay cho hai điện thoại sẵn có trong tay là galaxy ace và galaxy mini. Sau khi so sánh với bản CM7 trên máy tương ứng, tôi có mấy nhận xét sau (chỉ riêng về flash thôi nhé).
    1. Với galaxy ace, có vẻ sự đáp ứng của hai máy là gần tương tự nhau, có lẽ do galaxy ace có CPU là 800MHz nên sự khác biệt là không đáng kể.
    2. Với galaxy mini thì flash cài trên rom gốc kém hơn nhiều so với galaxy mini chạy CM7. Cụ thể là thời gian đáp ứng chậm hơn, hình ảnh không mượt mà giật, giật. Có lẽ do CPU của máy này nhỏ, chỉ 600MHz.
    KẾT LUẬN: thủ thuật của bạn có thể áp dụng tốt cho các máy có CPU 800MHz như galaxy ace, gio và galaxy y. Còn với các máy có CPU 600MHz như galaxy mini, fit và lg p500 thì kết quả không thể so sánh được với rom CM7.
    mình ko rõ là bạn test trên mini thì em mini của bạn đang fw mấy nhưng hiện tại em mini của mình đang ở stock 2.3.5XXKS1 mới nhất và mình xem viet tv rất mượt ko hề giật hay lag mà màu đẹp,còn cm7 thì trước mình cũng dùng và up trên nền KPK cài plash 10.3 nhưng xem video trên wed vẫn lag.ah em mini của mình vẫn là 600Hz ko OC

Rom 2.3.4, làm theo hướng dẫn của bạn admin trên diễn đàn. Tất nhiên mình vẫn để cpu là 600MHz.

Rom 2.3.4, làm theo hướng dẫn của bạn admin trên diễn đàn. Tất nhiên mình vẫn để cpu là 600MHz.
    công nhận với bạn là up trên rom 2.3.4 thì ko đc mượt cho lăm.trước mình up trên 2.3.4DXKPD rồi và bây giờ là 2.3.5 thì mượt hơn.theo mình cảm nhận thì cm7 2.3.7 ko mượt bằng.đây là ý kiến chủ quan của mình. ^^
    ps: ah bác nào dùng mini nếu thích cài cm7 2.3.7 co thể tham khảo tai đây [ROM GALAXY MINI] Unofficial CM7.1.0 (Android 2.3.7)

trungdau
    Guest Avatar của trungdau
    Stock rom:
    Cài xong ok.
    Reboot máy -> mất hết lib file. Như ko

<P500, GB 2.3.3>

Quote Nguyên văn bởi trungdau Xem bài viết
    Stock rom:
    Cài xong ok.
    Reboot máy -> mất hết lib file. Như ko

<P500, GB 2.3.3>
    là sao bạn.máy mình reboot suốt nè co sao đâu

Sau khi copy lib phải permission thì khởi động máy mới không bị mất file lib.

trungdau
    Guest Avatar của trungdau
    Sau khi copy lib phải permission thì khởi động máy mới không bị mất file lib.
    Đã permission như chủ thớt cả chục lần -> cho cùng 1 kết quả

Quote Nguyên văn bởi trungdau Xem bài viết
    Đã permission như chủ thớt cả chục lần -> cho cùng 1 kết quả
    Vậy bác thử cài rootex 2.16 xem sao nhé.chúc vui

Trang 1/26 12311 ... CuốiCuối

Đánh dấu