Trang 3/40 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 395
Like Tree30Likes

Chủ đề: Rom CM7 android 2.3.7 cho LG P500 (tiếng Việt)! Chạy Flash, xem tivi.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Quote Nguyên văn bởi woaini1991 Xem bài viết
    Bác cho em hỏi là giờ đang ở CM7 mà muốn up rom khác, ví dụ 2.3.4 void#forever thì có cần về 2.2 rùi root ko hay từ CM7 có thể up qua đó luôn = cách tương tự như cách bác hướng dẫn?
    Cứ vậy mà up qua, còn lùi về rom 2.2 làm gì nữa. Cái tiện của cm7 là đã root và có custom recovery sẵn rồi. Bạn cứ copy rom mới vào thẻ nhớ, ấn nut nguồn để vào reboot, chọn recovery. wipe data, wipe cache, install zip from sdcard, chọn rom đã copy trong thẻ nhớ. Sau đó reboot là xong.

woaini1991
    Guest Avatar của woaini1991
    Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Cứ vậy mà up qua, còn lùi về rom 2.2 làm gì nữa. Cái tiện của cm7 là đã root và có custom recovery sẵn rồi. Bạn cứ copy rom mới vào thẻ nhớ, ấn nut nguồn để vào reboot, chọn recovery. wipe data, wipe cache, install zip from sdcard, chọn rom đã copy trong thẻ nhớ. Sau đó reboot là xong.
    Hihi. Mình hiểu vấn đề rùi! Thanks bạn nhiều! Thấy mấy bạn làm = cách kết nối với PC rùi rùi KDZ... gì gì đó bị brick mà sợ. Làm xong cách này lại thấy đơn giản :>

Thành Viên Chính Thức Avatar của bluedragon
    Hướng dẫn Cài 2 rom một lúc nghĩa là sao?
    Tôi có thể hướng dẫn cách cài nhiều loại rom mà tôi biết, nhưng trên một máy, chỉ cài một rom thôi. Dùng chán thì cài rom khác. Nghĩa là cùng một lúc, không thể cài hai rom.
    đây nè bác ơi...link: [EXPERIMENTAL] MultiROM v4 (Now with CWM) - Boot ROM from sdcard - xda-developers
    1rom trên máy, 1rom trên sd đó bác......dùng chung 1 kernel
    mà bi giờ trên xda cũng mới ra vài rom mới.....đáng chú ý là rom aosp ấy ....bác thử lựa xem có rom nào ok hơn cm7 hem
    chúc bác nghịch rom vui khoẻ rồi chia sẻ cho a e cùng khoẻ cùng vui^^
    thanks^^

woaini1991
    Quote Nguyên văn bởi bluedragon Xem bài viết
    đây nè bác ơi...link: [EXPERIMENTAL] MultiROM v4 (Now with CWM) - Boot ROM from sdcard - xda-developers
    mà bi giờ trên xda cũng mới ra vài rom mới.....đáng chú ý là rom aosp ấy ....bác thử lựa xem có rom nào ok hơn cm7 hem
    thanks^^
    Cũng nghe vụ 1 máy 2 rom rùi mà chả quan tâm vì ko dùng tới. Ai bít cho m hỏi xíu, máy mình đang có cái kernel rùi h có thể thay kernal khác bằng cách vào recovery rùi install from SD Card đúng ko nhỉ

Thành Viên Chính Thức Avatar của bluedragon
    Quote Nguyên văn bởi woaini1991 Xem bài viết
    Cũng nghe vụ 1 máy 2 rom rùi mà chả quan tâm vì ko dùng tới. Ai bít cho m hỏi xíu, máy mình đang có cái kernel rùi h có thể thay kernal khác bằng cách vào recovery rùi install from SD Card đúng ko nhỉ
    máy nào mà k có kernel hả bạn^^ đúng muốn flash kernel khác thì flash giống như flash rom vậy đó
    bạn xem kernel định flash có hợp với rom của bạn k....

woaini1991
    máy nào mà k có kernel hả bạn^^ đúng muốn flash kernel khác thì flash giống như flash rom vậy đó
    bạn xem kernel định flash có hợp với rom của bạn k....
    Làm thế nào để biết kernel có hợp không hả bác? Kernel làm thay đổi gì trong máy vậy? Em chưa hiểu lắm, vì nghe nói đổi kernel có thể tiết kiệm pin gì đó. Em đang dùng Lg p500 CM7 thì kernel nào tiết kiệm pin vậy bác, có thì cho e xin nha :D

nguyen9999
    Guest Avatar của nguyen9999
    Tôi giới thiệu với các bạn rom CM7 android 2.3.7 bản 6.5.8 stable. Bản này chạy rất mượt, có tiếng Việt, có thể chạy flash để xem tivi android trực tuyến.
    Chuẩn bị như sau:
    1. Đưa điện thoại về android 2.2.X (x=0, 1, 2) bằng KDZ, nếu điện thoại của bạn đang ở rom android 2.2.x thì bỏ qua bước này. Lưu ý: nếu máy của bạn đang ở android 2.3.x mà up thẳng rom CM7, không qua bước trở về rom android 2.2.x, thì khi up rom CM7 xong, điện thoại sẽ bị mất sóng.
    2. Root máy bằng Superoneclick.
    3. Vào market để tải rom manager.
    4. Tải bản rom CM7 6.5.8 tại địa chỉ Multiupload.com - upload your files to multiple file hosting sites!, gapps tại địa chỉ http://goo-inside.me/gapps/gapps-gb-20110828-signed.zip. Không giải nén, copy vào thẻ nhớ máy.
    5. Tải flash player 10.2 tại địa chỉ install_flash_player_10.2.157.340.apk. Không giải nén, copy vào thẻ nhớ máy.
    Cách cài rom:
    1. Chạy rom manager. Chọn Flash clockmodrecovery, máy sẽ hiện biểu tượng superuser, ta ấn allow. Chờ máy down bản clockmodrecovery về máy. Vào reboot into recovery, máy sẽ tự khởi động để vào recovery.
    2. Wipe data, sau đó wipe cache partion.
    3. Chọn install zip from sdcard, sau đó install rom CM7 mà ta đã copy vào thẻ nhớ trước đó. Tiếp theo là install gapps.
    4. Reboot lại máy.
    5. Cài flash player 10.2 mà ta đã copy vào thẻ nhớ máy.
    6. Vào setting, chọn CyanogenMod setting, chọn tiếp Performance, ấn OK, vào CPU setting. Đặt Max CPU là 748 MHz, Min CPU thì không thay đổi.
    Khởi động lại máy cho chắc ăn. Vào mạng thử các video có flash mà xem, chạy ngon, mượt. Down Viet Mobi Tv trên market về cài, mở ra xem.
    Chúc các bạn vui vẻ!
    Bạn giúp mình với. Mình đang dùng LG-P500 bản 2.2. Máy vừa mới được TT bảo hành của LG tại Đà Nẳng nâng lên bản 2.3.3. Nay mình cũng muốn nâng lên bản 2.3.7 như bạn giới thiệu để chạy mượt hơn và xem được TV, nhưng chưa bao giờ tự update.
    Vì vậy bạn có thể hướng dẫn giúp mình từng bước để UP lên bản mới được không.

Cám ơn bạn nhiều !!!

woaini1991
    Quote Nguyên văn bởi nguyen9999 Xem bài viết
    Bạn giúp mình với. Mình đang dùng LG-P500 bản 2.2. Máy vừa mới được TT bảo hành của LG tại Đà Nẳng nâng lên bản 2.3.3. Nay mình cũng muốn nâng lên bản 2.3.7 như bạn giới thiệu để chạy mượt hơn và xem được TV, nhưng chưa bao giờ tự update.
    Vì vậy bạn có thể hướng dẫn giúp mình từng bước để UP lên bản mới được không.

Cám ơn bạn nhiều !!!
    Về 2.2 = KDZ -> root -> Up lên 2.3.7
    Về 2.2 = KDZ mình chưa thử nhưng có rủi ro còn up lên 2.3.7 thì yên tâm
    Ai rõ thì hướng dẫn cụ thể giúp nha
    Tham khảo ở đây:
    [Optimus One P500]Tham khảo HackRoot, Recovery, Uprom, và các vấn đề #

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    thanks^^
    Chớ dại mà dùng cách này, cứ 10 máy thì tỷ lệ mất boot là 3 đấy. Sẽ có hiện tượng xung đột rom nếu nhầm lẫn (mà ai chẳng có lúc nhầm), cái giá phải trả là rất đắt.

Thành Viên Mới Avatar của lele67
    Sry vi viet ko co dau ! .
    Cho minh hoi them ,khi toi muc cai flash no chi hien chu ( xong) ma ko hien chu ( mo) . Ra menu thi ko thay icon flash. Ko biet gio sao chinh duoc. Giup minh voi! .

Trang 3/40 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối

Đánh dấu