Trang 2/40 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 395
Like Tree30Likes

Chủ đề: Rom CM7 android 2.3.7 cho LG P500 (tiếng Việt)! Chạy Flash, xem tivi.

woaini1991
    Guest Avatar của woaini1991
    bshuy2003 ơi giúp mình xíu được không? Tình hình là máy mình đang ở bản 2.2.2 giờ muốn up rom CM7 thì phải làm tuần tự những bước nào?
    Có phải là: root bản 2.2.2 -> up rom 2.2 -> root bản 2.2 -> up lên CM7 hay là root 2.2.2 xong là up lên CM7 được luôn.
    Bạn rảnh cho mình xin yahoo nói chuyện nhá! Yahoo mình là: nguyenvanhung_1291. Thanks bạn!

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Quote Nguyên văn bởi woaini1991 Xem bài viết
    bshuy2003 ơi giúp mình xíu được không? Tình hình là máy mình đang ở bản 2.2.2 giờ muốn up rom CM7 thì phải làm tuần tự những bước nào?
    Có phải là: root bản 2.2.2 -> up rom 2.2 -> root bản 2.2 -> up lên CM7 hay là root 2.2.2 xong là up lên CM7 được luôn.
    Bạn rảnh cho mình xin yahoo nói chuyện nhá! Yahoo mình là: nguyenvanhung_1291. Thanks bạn!
    Bạn đang ở bản android 2.2.2 à, tốt rồi. Down rom cm7, gapps và flash player, copy vào thẻ nhớ điện thoại. Bây giờ bạn root máy, sau đó down rom manager trên market về, chạy rom manager để vào được recovery, cài bản rom cm7. Chúc bạn thành công.

woaini1991
    Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Bạn đang ở bản android 2.2.2 à, tốt rồi. Down rom cm7, gapps và flash player, copy vào thẻ nhớ điện thoại. Bây giờ bạn root máy, sau đó down rom manager trên market về, chạy rom manager để vào được recovery, cài bản rom cm7. Chúc bạn thành công.
    Hi`! Mình đang ở 2.2.2, mình root máy = Gingerbreak v1.2 như hướng dẫn của bạn buttervn bên tinh tế! Đã thấy superuser rùi, vậy là giờ bắt đầu cài rom được rùi hay phải root lại = Superoneclick. Bạn cho m yahoo m hỏi trực tiếp luôn được k. Tại vẫn còn mơ hồ quá nên chưa dám làm sợ hỏng máy(

woaini1991
    Hihi. Đợi rep của bác lâu quá em ngồi làm luôn rùi. Được rùi bác ạ! Nhưng em có thắc mắc là em đọc cách hướng dẫn của mấy bác kia lằng nhằng lắm, cần cắm vào PC này nọ mà cách bác làm tí xong rùi. Chả hỉu bản chất có giống nhau ko.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi woaini1991 Xem bài viết
    Hihi. Đợi rep của bác lâu quá em ngồi làm luôn rùi. Được rùi bác ạ! Nhưng em có thắc mắc là em đọc cách hướng dẫn của mấy bác kia lằng nhằng lắm, cần cắm vào PC này nọ mà cách bác làm tí xong rùi. Chả hỉu bản chất có giống nhau ko.
    Dùng ứng dụng Rom Manger là chuẩn nhất !

woaini1991
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Dùng ứng dụng Rom Manger là chuẩn nhất !
    Mình chưa làm mấy cách kia nhưng cách này công nhận là nhanh thật, tí xong rùi . Thanks chủ thớt.

Cách nào cũng được, miễn là đơn giản và được việc. Theo mình, up rom càng ít dùng đến máy tính càng tôt. Còn root máy bằng cái gì cũng được, miễn là có superuser. Mèo trắng, mèo đen cũng mặc, miễn bắt chuột tốt là ok phải không bạn? Tôi thấy bạn rất thông minh, dám nghĩ, dám làm và có các nhận xét rất sâu sắc.

Thành Viên Chính Thức Avatar của bluedragon
    bshuy có thể làm bài hd cài 2 rom một lúc dc k? e thấy trên xda có multirom mà sao k thấy ai hd làm cho p500 hít
    thanks

woaini1991
    Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Cách nào cũng được, miễn là đơn giản và được việc. Theo mình, up rom càng ít dùng đến máy tính càng tôt. Còn root máy bằng cái gì cũng được, miễn là có superuser. Mèo trắng, mèo đen cũng mặc, miễn bắt chuột tốt là ok phải không bạn? Tôi thấy bạn rất thông minh, dám nghĩ, dám làm và có các nhận xét rất sâu sắc.
    Bác cho em hỏi là giờ đang ở CM7 mà muốn up rom khác, ví dụ 2.3.4 void#forever thì có cần về 2.2 rùi root ko hay từ CM7 có thể up qua đó luôn = cách tương tự như cách bác hướng dẫn?

Quote Nguyên văn bởi bluedragon Xem bài viết
    bshuy có thể làm bài hd cài 2 rom một lúc dc k? e thấy trên xda có multirom mà sao k thấy ai hd làm cho p500 hít
    thanks
    Hướng dẫn Cài 2 rom một lúc nghĩa là sao?
    Tôi có thể hướng dẫn cách cài nhiều loại rom mà tôi biết, nhưng trên một máy, chỉ cài một rom thôi. Dùng chán thì cài rom khác. Nghĩa là cùng một lúc, không thể cài hai rom.

Trang 2/40 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối

Đánh dấu