Trang 11/40 ĐầuĐầu ... 91011121321 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 101 tới 110 của 395
Like Tree30Likes

Chủ đề: Rom CM7 android 2.3.7 cho LG P500 (tiếng Việt)! Chạy Flash, xem tivi.

vuatrochoi8x
    Guest Avatar của vuatrochoi8x
    e mới đc cho con hd2 tmobile cài sẵn android 2.3.2 chạy room cm7,e thấy nó nghe goi bt,sóng tốt pin đc 1 ngày.nhưng mà có 1 số game cài ko chơi đc mặc dù đã di chuyển vào thẻ nhớ,màn hình hiển thị màu nhạt hơn nhiều so với các máy htc chạy android khác như desire ,mozart ,hd7. thế có phải do room ko hay do máy ạ.
    bây h e muốn up sang room miui thì làm thế nào ạ,cứ để nguyên cm7 hay phải xoá đi hay như nào.e thấy cái miui có vẻ hơn cái cm7 này các bác giúp em với ạ .thak :D

eoi775
    Guest Avatar của eoi775
    bạn huy ơi giúp mình vấn đề này với,đt mình đang sài bãn rom này,hỗm rài vào wifi gần nhà điều đc,chiều mình vào diễn đàn thấy ban hướng dẫn ỡ trên là: chọn mục advant, wipe devil cache và wipe battery,pin sẽ cải thiện.mình làm theo bạn,sau đó mình bật wifi thì dò đc wifi ,máy báo đã kết nối nhưng mình vào yahoo,market,wed điều ko đc.Lúc trước kết nối thành công thì wifi có 1 nấc nhưng màu xanh.còn giờ kết nối dc nhưng nấc màu trắng.Xin bạn chĩ cách khắc phục

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Quote Nguyên văn bởi vuatrochoi8x Xem bài viết
    e mới đc cho con hd2 tmobile cài sẵn android 2.3.2 chạy room cm7,e thấy nó nghe goi bt,sóng tốt pin đc 1 ngày.nhưng mà có 1 số game cài ko chơi đc mặc dù đã di chuyển vào thẻ nhớ,màn hình hiển thị màu nhạt hơn nhiều so với các máy htc chạy android khác như desire ,mozart ,hd7. thế có phải do room ko hay do máy ạ.
    bây h e muốn up sang room miui thì làm thế nào ạ,cứ để nguyên cm7 hay phải xoá đi hay như nào.e thấy cái miui có vẻ hơn cái cm7 này các bác giúp em với ạ .thak :D
    Không phải là do rom đâu. bạn chỉ cần cài phần ánh sáng trong màn hình là được thôi. Nếu rom này không cài được game nào đó thì rom khác cũng vậy thôi. HD2 vốn dĩ cài window mobile 6.5, có thể nâng cấp lên window phone 7. Còn cài lên android rất khó khăn, may mà có bản rom CM7 là thích hợp. Do vậy, bạn phải chấp nhận thực tế là nó không bằng các máy android chính gốc khác.

Quote Nguyên văn bởi eoi775 Xem bài viết
    bạn huy ơi giúp mình vấn đề này với,đt mình đang sài bãn rom này,hỗm rài vào wifi gần nhà điều đc,chiều mình vào diễn đàn thấy ban hướng dẫn ỡ trên là: chọn mục advant, wipe devil cache và wipe battery,pin sẽ cải thiện.mình làm theo bạn,sau đó mình bật wifi thì dò đc wifi ,máy báo đã kết nối nhưng mình vào yahoo,market,wed điều ko đc.Lúc trước kết nối thành công thì wifi có 1 nấc nhưng màu xanh.còn giờ kết nối dc nhưng nấc màu trắng.Xin bạn chĩ cách khắc phục
    Khi bạn wipe cache dalvik thì nó mất mật khẩu wifi. Bạn sẽ phải cài lại như sau
    Vào setting-mạng không dây-wifi-cài đặt wifi, chọn wifi mình muốn mở, chọn forgot (để nó xóa mật khẩu), sau đó cài lại mật khẩu, đặt kết nối sẽ được thôi.

vuatrochoi8x
    Guest Avatar của vuatrochoi8x
    chỉnh ánh sáng ở chỗ nào ạ ? trong mục setting e tìm hết rồi,chỉ có chỉnh độ sáng tối màn hình thôi chứ ko có chỉnh màu sắc. vd như khi cùng xem 1 bức ảnh,đoạn clip thì máy hd2 của e hiển thị màu sắc nhạt ,ko đậm,sắc nét như các máy mozart,hd7 hay desire .. có cách nào khắc phục vấn đề này ko ạ. cái này là do máy nó bị thế hay do cài android 2.3 ạ

Chỉ có thế thôi. Nếu muốn màu tốt, hãy quay về rom window mobile 6.5 (mà cũng không chắc đâu nhé). Theo tôi, bạn đành phải chịu thế vậy, hệ điều hành window mobile 6.5 dùng chán lắm. Được cái này, mất cái kia thôi.

eoi775
    Guest Avatar của eoi775
    bạn huy có thễ chĩ mình cách làm sao đem nút nguồn ra màn hình ko,nút tăng giảm âm lượng nữa.Mình sợ nhìu khi bấm vào nó nhìu quá sẽ bị lờn hoặc hư,nút nguồn chĩ cần ấn cho nó khóa màn hình thôi ,nút tăng giãm âm lương thì cho xin app .apk cũng đc.Nếu có thì thanks bạn nhìu nhé ^^!

Tưởng gì khó...
    Vào market, download phần mềm LOCK SCREEN WIdGET về cài. Sau đó kéo nó ra màn hình chính. Sau khi active, nếu muốn khóa màn hình, bạn chỉ cần chạm vào widget đó là màn hình khóa liền.
    Muốn chỉnh volum to nhỏ lúc xem video, vào market tải phần mềm qq player. Khi muôn to nhỏ, chỉ cần vuốt ngang bên phải màn hình theo chiều lên, xuống... sẽ được như ý.

eoi775
    Guest Avatar của eoi775
    thanks ban huy nhiu

eoi775
    Guest Avatar của eoi775
    trong bãn rom 2.3.7 của ban huy post mình có 3 app mặc định mình ko biết cách sữ dụng là DSP manager,spare parts,terminal emulater mình xin hỏi 3 app này có cần thiết ko và mình dùng root explorer xoá nó đi thì máy của mình có bị lỗi gì ko.Và còn vấn đề này nữa mình sữ dụng 2 trình duyệt Dolphin Browser HD và trình duyệt mặc định ,cũng sữ dụng 2 chương trình nhắn tin là go SMS pro với nhắn tin mặc định.Mình có thễ sữ dụng root explorer xoá 2 cái chương trình duyệt wed mặc định và nhắn tin mặc định đi đc ko,trước khi xoá cần phãi làm thao tác nào đễ ko bị lỗi.xin giúp dùm thanks ^^!

Trang 11/40 ĐầuĐầu ... 91011121321 ... CuốiCuối

Đánh dấu