Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Xin hướng dẫn cách root và up rom Samsung Fascinate i-500

Banned Avatar của dungha76

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi dungha76 Xem bài viết
    Bạn nào biết cách root và úp rom cho Samsung faccinate có thể hướng dẫn cụ thể cho mình ! xin cảm ơn!
    Dễ ồm thôi bằng ứng dụng one-click root. Tham khảo đây này bạn: http://forums.androidcentral.com/ver...-how-root.html

root thì mở odin lên cài OK rồi, sau đó copy file update.zip vào thẻ nhớ, vào recovery chọn update.zip từ sdcard, nhưng mà không được, bởi vì khi chon xong nó chẳng hiện lên cái menu gì cả thì lấy đâu mà úp rom ? không biết cái file bạn kia pót lên có đúng không nữa, mình không cần root để ovelock hay làm gì khác, mục đich của mình là phải chạy được file update.zip để hiện ra cái menu, rồi từ đó mình có thể úp rom MIUI, cai milestone của mình cũng đang xài rom này, cách up thì có lẽ cũng gần giống như milestone, nhưng không hiểu sao nó lại không đọc được file update.zip nhỉ! các bạn có thể chỉ cách khác không? thank

Administrator Avatar của admin
    root thì mở odin lên cài OK rồi, sau đó copy file update.zip vào thẻ nhớ, vào recovery chọn update.zip từ sdcard, nhưng mà không được, bởi vì khi chon xong nó chẳng hiện lên cái menu gì cả thì lấy đâu mà úp rom ? không biết cái file bạn kia pót lên có đúng không nữa, mình không cần root để ovelock hay làm gì khác, mục đich của mình là phải chạy được file update.zip để hiện ra cái menu, rồi từ đó mình có thể úp rom MIUI, cai milestone của mình cũng đang xài rom này, cách up thì có lẽ cũng gần giống như milestone, nhưng không hiểu sao nó lại không đọc được file update.zip nhỉ! các bạn có thể chỉ cách khác không? thank
    Để fie update.zip vào thư mục root ở thẻ nhớ microSD nhé bạn. Tránh trường hợp máy tính không bật hiện đuôi file chuyển thành update.zip.zip hay để sai thư mục root thẻ nhớ là mệt đó. Lưu ý, thư mục root của thẻ nhớ là thư mục chính đầu tiên đó nhé chớ không phải microSD/root đâu.

Chào mừng bạn đến với thế giới Android

mình dốt! không hiểu bạn nói! "thư mục root của thẻ nhớ là thư mục chính đầu tiên đó nhé chớ không phải microSD/root đâu" là thư mục gì gì kìa! mình xin nói khó khăn của mình để các bạn hiểu :
    1. sau khi format sdcard thì card lúc này trống trơn chứ đâu có thư mục root gì đâu?
    2. sau khi nhét cái thẻ vô máy thì máy sẽ tự động format nó và lúc này nó sẽ tạo ra mấy cái foder trong thẻ nhưng cũng không thấy thư mục root?
    3. nếu mình tạo ra một thư mục có tên là root thì nó phải là microSD/rootmới đúng chứ?
    4. tóm lại mình không biết thư mục root nằm ở đâu trong thẻ nhớ bạn vui lòng nói kỹ hơn tí được không? thank

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    mình dốt! không hiểu bạn nói! "thư mục root của thẻ nhớ là thư mục chính đầu tiên đó nhé chớ không phải microSD/root đâu" là thư mục gì gì kìa! mình xin nói khó khăn của mình để các bạn hiểu :
    1. sau khi format sdcard thì card lúc này trống trơn chứ đâu có thư mục root gì đâu?
    2. sau khi nhét cái thẻ vô máy thì máy sẽ tự động format nó và lúc này nó sẽ tạo ra mấy cái foder trong thẻ nhưng cũng không thấy thư mục root?
    3. nếu mình tạo ra một thư mục có tên là root thì nó phải là microSD/rootmới đúng chứ?
    4. tóm lại mình không biết thư mục root nằm ở đâu trong thẻ nhớ bạn vui lòng nói kỹ hơn tí được không? thank
    Hic hic, thư mực root ý nói đến /sdcard/ đó, tức là vừa vào luôn là thấy. Thư mục root là nói theo cách hiểu bên hệ điều hành Linux đó huynh. Còn trong Android nói chính xác là /sdcard/ . Khi bạn chép vào thì nó là /sdcard/update.zip

nếu vậy thì mình đã chép rồi, cũng giống như milestone thôi mà! milestone cung có hai thư mục là update.zip và recovery, chép hai thu mục này vào thẻ sau đó vô chế độ recovery của máy chon update sdcard thì nó tự bung ra menu cho mình chon đến file rom cần úp! còn đằng này mình copy roi mà đâu có được????

Super Moderator Avatar của sieuload
    nếu vậy thì mình đã chép rồi, cũng giống như milestone thôi mà! milestone cung có hai thư mục là update.zip và recovery, chép hai thu mục này vào thẻ sau đó vô chế độ recovery của máy chon update sdcard thì nó tự bung ra menu cho mình chon đến file rom cần úp! còn đằng này mình copy roi mà đâu có được????
    Nói tóm gọn là copy file update.zip vào thẻ nhớ. Thư mục chính /sdcard/, sau khi chép thì file đúng sẽ là /sdcard/update.zip.

Mình may mắn thiệt, được một người là "admin" , còn lại một người là " thành viên trụ cột " chỉ dẫn! cám ơn nhiều nhé! nhưng rất tiếc là tui vẫn làm không được! do tui hay là do ai nhỉ?????? còn bài viết của anh này mới vui!

Tình hình là đứa em mới mua một con Samsung Fascinate nên nó nhờ nâng cấp giùm lên 2.2. Sau một đêm mò trên XDA-developer thì tổng hợp được một số thông tin bây jờ úp lên lại cho ai xài Fascinate nghiên cứu nhé
    Bài viết này mình sẽ hướng dẫn các bước bao gồm
    - Rooting
    - Installing ClockWork Mod
    - Upgrade to a Froyo ROM (from any other ROM)
    1. Trước tiên bạn phải có Driver cho PC. - Tải về và cài đặt Samsung driver
    64 bit
    http://www.wikifilez.com/root file...alaxyS_x64.zip
    32 bit
    http://www.wikifilez.com/root file...Phones_x86.exe

2. Vào Settings> Ứng dụng> Kích hoạt tính năng phát triển> Sau đó cắm điện thoại của bạn vào PC để PC nhận máy của bạn

I. ROOT
    Các tools cần thiêt để root máy
    ODIN 1.7
    Odin3 v1.7.exe
    CMWRecovery
    CWMRecovery_DJ05_DL09.tar.md5
    SuperUser
    su-2.3.6.1+busybox1.19.zip
    Update.zip
    update.zip
    Kết nối phone vào máy tính chép 2 file su-2.3.6.1+busybox1.19.zip và update.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ
    Chép 2 file Odin3 v17.exe và CWMRecovery_DJ05_DL09.tar.md5 vào chung một thư mục
    Sau khi làm các bước trêm thi các bạn làm tiếp như sau :
    1. Tắt phone (tháo pin cho an toàn)
    2. Vào Download mod bằng cách giữ nút volume - và cắm cáp vào, khi nào hiện lên hình tam giác màu vàng có con robo xúc đất là ok.
    3. Mở ODIN lên (cẩn thận là không nên click j trên odin hết nhé) Nếu odin nhận Phone trên 1 cổng com nào đó màu vàng là được.
    4. Tiếp theo click vào PDA sau đó chọn đường dẫn đến file CWMRecovery_DJ05_DL09.tar.md5 rồi click start.Nó sẽ tự chạy rồi tắt phone, trên ODIN báo là PASS là ok. Rút máy ra lắp pin vào.Bật phone lên rồi Power off cho chắc ăn nhé
    5. Tắt phone. Vào recovery mod bằng cách giũ 2 nút volume và nút power, sau khi hiện lên logo samsung thì thả nút power vẫn giữ 2 nút volume cho đến khi máy vào recovery mod
    Dùng volume down để di chuyển xuống apply sdcard:update.zip rồi ấn home key. Sau khi chạy xong thì máy vào clockworkmod recovery.
    6. Dùng nút volume để chọn install zip from sdcard rồi ấn back key để chọn. Chọn tiếp choose zip from sdcard, tiếp tục su-2.3.6.1+busybox1.19.zip. Sau đó hiện ra một list nhiều lựa chon no thì chọn vào Yes – Install su-2.3.6.1+busybox1.19.zip để cài Super User.
    7. Sau khi chạy xong thì dùng nút search để back và chọn reboot system.
    Vậy là xong bước ROOT + cài CWMRecover và SuperUser

II. UP ROM 2.2
    Ở đây mình dùng bản Super Clean 2.9.1 của adrynalyne.
    (Thực ra đây mình là bản úp lên đầu tiên nên nếu có lỗi j mình sẽ update lại thông tin)
    Đầu tiên là Down ROM
    Super Clean 2.9.1
    super_frankenclean_2_9nv.zip
    Chép file mới tải về vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
    1 Tắt phone vào recovery mod bằng cách ấn 2 nút volume + Power khi xuất hiện logo Samsung thì bỏ power tiếp tục ấn 2 nút volume cho đến khi máy vào Recovery mod
    2. Chọn sdcard/update.zip rồi ấn home key để vào Clockwork Mod
    3. Sử dụng các nút vol để chọn "Cài đặt zip từ SD card"
    - Nhấn nút nguồn
    - Sử dụng các nút vol để làm nổi bật "Install zip from SD card"
    - Nhấn nút nower
    - Sử dụng các nút vol để chọn file super_frankenclean_2_9nv
    - Nhấn nút power
    - Sử dụng các nút vol để chọn YES
    - Nhấn nút power
    Sau khi máy chạy xong thì ấn search để back rồi chọn reboot.
    Như vậy là bạn đã úp lên được Froyo 2.2
    Hiện tại đang nghiên cứu tiếp cái Voodoo với modem kernel để làm j nữa. xong sẽ úp lên tiếp cho bà con

ile update.zip thì không boot được, còn file super use gì gì đó thì lại là một fi root trực tiếp( theo tui tìm hiểu ) chứ file cài hệ điều hành android làm gì mà có file .exe trong đó chớ!

mìn ghê! làm tốn thời gian quá!

Lần sửa cuối bởi sieuload; 09-10-11 lúc 11:37 PM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Mình may mắn thiệt, được một người là "admin" , còn lại một người là " thành viên trụ cột " chỉ dẫn! cám ơn nhiều nhé! nhưng rất tiếc là tui vẫn làm không được! do tui hay là do ai nhỉ?????? còn bài viết của anh này mới vui!

ile update.zip thì không boot được, còn file super use gì gì đó thì lại là một fi root trực tiếp( theo tui tìm hiểu ) chứ file cài hệ điều hành android làm gì mà có file .exe trong đó chớ!

mìn ghê! làm tốn thời gian quá!
    Bạn nên làm đúng theo hướng dẫn đừng nên thắc mắc nhiều chuyện linh tin quá. Không ai ngồi không hướng dẫn sai đâu mà bạn lo nhé

Riêng bài viết nên trên bạn chắc không quen với những việc cài rom của điện thoại Android Samsung nên đọc không hiểu mình cũng không trách được. Mình sẽ nói lại đoạn các file *.exe cho bạn hiểu.

1:/ Kết nối phone vào máy tính chép 2 file su-2.3.6.1+busybox1.19.zip và update.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
    2:/ Chép 2 file Odin3 v17.exe và CWMRecovery_DJ05_DL09.tar.md5 vào chung một thư mục. Chép vào máy tính chớ không phải thẻ nhớ của điện thoại Android nhé bạn. Odin là chương trình nâng cấp rom của điện thoại Android đó bạn. Cài chương trình này trên máy tính đã nâng cấp file rom CWMRecovery_DJ05_DL09.tar.md5 có chức recovery mới cho điện thoại.

Còn tất cả các bước trên theo bài viết mình nghĩ chắc bạn làm theo sẽ được !

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu