Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 26
Like Tree1Likes

Chủ đề: Cách nâng cấp phiên bản 4.53.651.1 + root dành cho HTC EVO 4G

Super Moderator Avatar của sieuload

Cách nâng cấp phiên bản 4.53.651.1 + root dành cho HTC EVO 4G

Bắt đầu từ nhiều ngày qua thì HTC đã bắt đầu việc nâng cấp hệ điều hành phiên bản mới 4.53.651.1 dành cho chiếc điện thoại EVO 4G của mình. Tuy nhiên chỉ có những bạn sử dụng chiếc điện thoại này với bản rom gốc và chưa root thì mới có thể thực hiện việc nâng cấp qua OTA. Trong khi đó thì những bản đang sử dụng bản rom gốc nhưng đã root máy hoặc đang sử dụng những bản rom tùy chỉnh khác muốn nâng cấp lên phiên bản mới này cũng không khó khăn gì với cách hướng dẫn bên dưới.

Cần làm trước khi nâng cấp:

• Sao lưu toàn bộ dữ liệu, danh bạ, tin nhắn và các ứng dụng đang có trong máy.
    • Sạc pin đầy đủ và ít nhất là 50%.
    • Tải bản rom về máy: 4.53.651.1 De-Odexed (link dự phòng)

Hướng dẫn nâng cấp:

• Tải bản rom về và chép vào thẻ nhớ microSD.
    • Tắt điện thoại. Nhấn và giữa nút giảm âm thanh volume down rồi nhấn nút nguồn. Màn hình sẽ hiển thị chế độ boot, bạn nhấn và giữ tiếp nút giảm âm thanh và nút nguồn 1 lần nữa. Sau khi máy check xong khoản vài giây thì bạn hãy dùng nút giảm âm thanh di chuyển đến Menu Recovery, nhấn tiếp nút nguồn Power 1 lần nữa thì lúc này điện thoại sẽ vào được chế độ Recovery.
    • Bước tiếp theo bạn phải xóa hết dữ liệu củ trong máy trước khi nâng cấp. Bạn hãy dòng nút tăng/ giảm âm thanh di chuyển đến Menu Wipe > Wipe ALL userdata/factory reset, nhấn tiếp nút nguồn 2 lần. Máy sẽ bắt đầu xóa các thư mục Data trong máy.
    • Xong Wipe thì bạn chuyển về Menu chính Recovery. Bạn di chuyển đến Flash zip from sdcard > choose zip from sdcard. Rồi sau đó chọn file nâng cấp đã chép vào thẻ nhớ bước trên. Nhấn nút nguồn 2 lần để bắt đầu nâng cấp.
    • Xong quá trình này bạn hãy khởi động lại máy thì chiếc EVO 4G của bạn sẽ có phiên bản nâng cấp chính thức Gingerbread mới nhất và đã root cho máy.

Chủ đề tương tự:

sarayumi
    Guest Avatar của sarayumi
    Mình mới dùng HTC EVO 4G gần đây. Máy dùng bản nguyên gốc đã up lên 2.3.3 và 4.53.651.1 nhưng chưa root. Mình làm theo hướng dẫn ở trên. Đến bước

shutdown máy, xong giữ nút Volume down và nút nguồn để vào chế độ boot thì không được. Không biết có làm sai gì không. Mình shutdown máy xong giữ im nút volume down rồi nhấn nút nguồn thì máy lại lên bình thường, hoặc giữ im cả 2 nút thì máy im re, nhưng khi thả nút nguồn ra thì máy vẫn mở bt. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không?

Quote Nguyên văn bởi sarayumi Xem bài viết
    Mình mới dùng HTC EVO 4G gần đây. Máy dùng bản nguyên gốc đã up lên 2.3.3 và 4.53.651.1 nhưng chưa root. Mình làm theo hướng dẫn ở trên. Đến bước

shutdown máy, xong giữ nút Volume down và nút nguồn để vào chế độ boot thì không được. Không biết có làm sai gì không. Mình shutdown máy xong giữ im nút volume down rồi nhấn nút nguồn thì máy lại lên bình thường, hoặc giữ im cả 2 nút thì máy im re, nhưng khi thả nút nguồn ra thì máy vẫn mở bt. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không?
    Hướng dẫn vậy là quá chi tiết rồi đó bạn. Việc vào Recovery thì bạn hãy giữ và nhấn các phím cho đúng cách như sau: Tắt máy đi/ Tháo cục pin máy ra và lắp trở lại. Lúc này nhấn nút giảm âm thanh volume down và nút nút nguồn. Nhớ là vẫn giữ nút volume down cho đến khi mà hình hdboot hiện ra nhé.

Còn không muốn tháo pin ra thì trên điện thoại không tắt máy mà chọn đến động Restart khởi động lại. Sau khi màn hình vừa tắt thì nhấn và giữ ngay nút giảm âm thanh volume down là ok. Nhớ nhanh tay nhấn trước khi máy boot lên nhé.

sarayumi
    Down bản ROM về là .zip có cần giải nén hay làm gì không bạn? Hay chỉ cần copy vào SD card thôi?

Down bản ROM về là .zip có cần giải nén hay làm gì không bạn? Hay chỉ cần copy vào SD card thôi?
    Download rồi copy vào thẻ nhớ thôi bạn !

sarayumi
    Mỉnh làm tới bước Wipe -> delete all user data. Xong quay lại màn hình Recorery. Mình lỡ chọn Reboot. Xong giờ vô lại Recovery không được. Nó chỉ hiện cái đt với tam giác đỏ có chấm than, đứng ở đó luôn.

Mỉnh làm tới bước Wipe -> delete all user data. Xong quay lại màn hình Recorery. Mình lỡ chọn Reboot. Xong giờ vô lại Recovery không được. Nó chỉ hiện cái đt với tam giác đỏ có chấm than, đứng ở đó luôn.
    Lỡ nhấn nút Reboot thì tắt máy, tháo pin, lắp lại vào Recovery như bên trên. Đến màn hình tam giác thì nhấn giữa 2 nút nút Volume Down và nút nguồn Power.

Với lại đọc kỷ hướng dẫn nhé bạn, bên trên yêu cần Wide -> Wipe ALL userdata/factory reset chớ không phải delete all user data.

sarayumi
    Mình đã làm như bạn nói. tới màn hình chấm than đỏ, giữ Volume Down+ Power rất lâu mà vẫn im ỉm thôi. không có gì xảy ra.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Mình đã làm như bạn nói. tới màn hình chấm than đỏ, giữ Volume Down+ Power rất lâu mà vẫn im ỉm thôi. không có gì xảy ra.
    Bạn thử cứ để máy khởi động vào màn hình Home rồi vào lại Recovery nhé. Coi chừng bạn nhấn bật gì nó tắt S-OFF luôn rồi đó. Nếu nút nguồn + giảm âm thanh không được thì thử lại nhấn nút nguồn hoặc nút volume down riêng lẻ.

sarayumi
    Mình ấn Volume Up thì vào được =.=. Giờ đến bước "Flash zip from sdcard > choose zip from sdcard. Rồi sau đó chọn file nâng cấp đã chép vào thẻ nhớ". Trong Menu của Recovery chỉ có Apply update from SDCard. Mình chọn vào nó thì máy khởi động vào luôn. Không có được chọn gì cả?

Lúc mình vào Recovery Mode có dòng E:Can't Open /cache/recovery/command
    màu vàng.
    Trong Recovery chỉ có 4 dòng
    Reboot system now
    Apply update from SDCard
    Wipe data/factory reset
    Wipe cache patition

Lần sửa cuối bởi sarayumi; 26-09-11 lúc 05:41 PM

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu